Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆทุกคนที่ใช้ 3000+ ครับ รบกวนถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆทุกคนที่ใช้ 3000+ ครับ รบกวนถามหน่อยครับ

คือว่าไอ้เจ้า 3000+ นี่ครับที่มีพี่คนไหนเล่นกัน คล็อกได้กันเท่าไหร่เหรอครับ คืออยากรู้ง่ะ
    แต่มีเงื่อนไขนะครับ คือต้องเป็น Sink เดิมนะครับ รบกวนตอบด้วยครับ

เห็นร้านเน็ตมันได้ 2.1 แต่เพิ่มไฟเป็น 1.46

Comment

2.5 ซิ้งเดิม

Comment

เคยใช้อยู่ 2.6

Comment

2.6 เดิมๆทุกอย่าง ไฟก็ไม่เพิ่ม
          2.4-2.5 ลดไฟลงได้ครับ แล้วแต่อุผกรณ์อย่างอื่นด้วยครับ

แต่ M/B เจ้ากรรมเพิ่งไปสวรรค์เมื่อวันเสาร์นี้เอง A8V-Deluxe
          Last edited by mrxc; 20 Aug 2008, 17:08:21.

Comment

Athlon3000+@2.7G venice Vcore ประมาณ 1.5V ครับ ซิ้งเดิมพัดลมเดิมครับ fulload จำได้ กดไป 60 คับ

Comment

ขอสูตร หน่อยสิครับ

Comment

2.2-2.4

2.4 เข็นไปได้แต่มันค้างบ่อย ส่วน2.2 สบายๆ ผมใช้บอร์ด ของ asrock จำรุ่นไม่ได้ ตอนนี้เอาไปให้น้องใช้แล้ว เพิ่มแค่บัสเฉยๆ

Comment

Originally posted by pab6533 View Post
                  ขอสูตร หน่อยสิครับ
                  300*9 ครับไฟ CPU ตอนนั้นเห็นบางท่านกินไป 1.6 แต่ของผมพอดีได้ตัวไม่กินไฟ กินประมาณ 1.5V แล้วแรมไม่ไหวก็ทดเอาครับ HTT*3 ล๊อคค่า PCI เท่านี้แหละครับ
                  Last edited by kingmax; 21 Aug 2008, 23:10:03.

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                    300*7 ครับไฟ CPU ตอนนั้นเห็นบางท่านกินไป 1.6 แต่ของผมพอดีได้ตัวไม่กินไฟ กินประมาณ 1.5V แล้วแรมไม่ไหวก็ทดเอาครับ HTT*3 ล๊อคค่า PCI เท่านี้แหละครับ
                    ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยครับเอาละเอียดๆเลย

ของผมที่ใช้อยู่
                    amd 3000+
                    a8n5x
                    kingston 512/400 *1
                    kingmax 512/400 *2
                    kingmax 256/333*1 แรมมันว่างเลยใส่ยัดไป
                    n6600 256 DDR3
                    hd 3 ลูก 160*2 80*1
                    dvd rw
                    psu 450 มั้งมากับเคส

เดิมๆเลยครับ ลอยบอร์ดไว้ตอนนี้

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ 3000+ น่ะ เดิมๆ ก็แรงแล้วครับ

Sempron 3000+ นะ เหอะๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by AuToBoT View Post
                        ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยครับเอาละเอียดๆเลย

ของผมที่ใช้อยู่
                        amd 3000+
                        a8n5x
                        kingston 512/400 *1
                        kingmax 512/400 *2
                        kingmax 256/333*1 แรมมันว่างเลยใส่ยัดไป
                        n6600 256 DDR3
                        hd 3 ลูก 160*2 80*1
                        dvd rw
                        psu 450 มั้งมากับเคส

เดิมๆเลยครับ ลอยบอร์ดไว้ตอนนี้
                        ก็ตอนนี้มัน บัส CPU 200*9 ก็ค่อยๆเพิ่มๆจนเป็นบัส 300(ถ้าไม่ถึงได้แค่ไหนเอาแค่นั้น)ครับ แล้วก็ไฟเลี้ยง CPU ปรับสัก 1.5V ลองดูก่อนครับ แล้วแรมนี่สงสัยทด เหลือ133 แล้วพอลากไปบัส 300 แรมจะวิ่งถ้าจำไม่ผิดจะวิ่งประมาณ 192 ครับแล้วก็ HTT จาก *5 เป็น 300*3=900 แล้วก็ ล๊อคค่า PCI ครับให้วิ่ง 100 เท่านี้แหละครับที่ผมปรับ ก็จะได้เป็น 300*9@2.7GHZ ครับ

Comment

เดี๋ยวไปลองมั่งครับ พอดีสเปคเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย กำลังเซงใช้มา2-3ปีเริ่มรู้สึกอืดเวลาเจอโปรแกรมหนัก
                          คืบห้ามีปัญหาอย่างไรเดี๋ยวมาบอกครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                            300*9 ครับไฟ CPU ตอนนั้นเห็นบางท่านกินไป 1.6 แต่ของผมพอดีได้ตัวไม่กินไฟ กินประมาณ 1.5V แล้วแรมไม่ไหวก็ทดเอาครับ HTT*3 ล๊อคค่า PCI เท่านี้แหละครับ
                            spec ผมตาม ลายเซ็นต์ นะครับไม่ทราบว่าปรับตามนี้ ที่ท่านบอกได้ไหมครับผม ซิง เดิมๆน้ะครับ

Comment

สู้ๆคับ AMD

Comment

Working...
                              X