Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตรลาก E8400 ครับ มือใหม่ไม่เคยทำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตรลาก E8400 ครับ มือใหม่ไม่เคยทำ

system ครับ
    cpu=E8400
    m/b=Asus P5E3 Deluxe
    ram=G-skil F3 PC8500 CL7-7-7-18 NQ
    vga=HD 4870
    psu=Thermaltake 750 w
    ระบายความร้อนด้วน้ำครับ
    ขอสัก 4 ขึ้นน่ะครับ
    เคยลากแล้วมันไม่ไปครับ ขอบคุณมากครับ

อ่านที่ปักหมุดเลยครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      อ่านที่ปักหมุดเลยครับ
      ขอบคุณครับ
      แต่ขอแบบง่ายๆได้มั้ยครับ
      Last edited by nungtar; 19 Aug 2008, 16:57:15.

Comment

445X9 ได้ 4G แน่ครับ

Comment

Originally posted by matoom View Post
          445X9 ได้ 4G แน่ครับ
          เคยแล้วครับมันบูตไม่ขึ้น ใช้ไฟเท่าไร หรือว่าตันที่แรมมันเป็นDDR3ครับ เลยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร

Comment

ลองทำเองก่อนดีกว่ามั้ยครับ

Comment

บอดร็ ก็เหมือน cpu ก็เหมือน แรน ก็คล้าย เลยครับ เหมือนกัน เปี๊ยบๆๆ

อิอิ

Comment

สู้ๆ ครับ
                แอบเชียร์อยู่***งๆ

Comment

ต้องลองเพิ่มลองลดไฟดูครับ ถ้าจะไห้สอนแบบว่าต้องเพิ่มตรงนี้เท่าไร ปรับแค่ไหนยังไงคงต้องไปสอนที่บ้านครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ ผมไม่กล้าแนะนำครับ เดี๋ยวท่านแต๊ปขึ้นมาแล้วท่านจะโทษผม เอาเป็นว่าท่านปรับอะไรเท่าไรแล้วติดตรงใหนเอามาลงไว้ เดี๋ยวมีเทพมาแนะนำครับ

Comment

เอาวิธีพื้น ๆ ก่อนนะ ปรับค่าเป็น auto ก่อนนะ แล้วอัดบัสไปที่ 400 ดูก่อน บูตได้ ก็มาดูว่า บัส 400 ใช้ vcore เท่าไหร่ คราวนี้ก็ค่อยไล่บัส พร้อมก็เพิ่มไฟ ทีละสเต็บ เอา ท่าจะง่ายนะ แต่ถ้าเทคนิคลึก ๆ ต้องถามท่าน เทพทั้งหลายดูครับ อิอิ ทุกวันนี้ก็ลากไม่ค่อยจะไปอ่ะ

Comment

Originally posted by mrair View Post
                      เอาวิธีพื้น ๆ ก่อนนะ ปรับค่าเป็น auto ก่อนนะ แล้วอัดบัสไปที่ 400 ดูก่อน บูตได้ ก็มาดูว่า บัส 400 ใช้ vcore เท่าไหร่ คราวนี้ก็ค่อยไล่บัส พร้อมก็เพิ่มไฟ ทีละสเต็บ เอา ท่าจะง่ายนะ แต่ถ้าเทคนิคลึก ๆ ต้องถามท่าน เทพทั้งหลายดูครับ อิอิ ทุกวันนี้ก็ลากไม่ค่อยจะไปอ่ะ
                      ขอบคุณครับจะลองดู

Comment

Originally posted by TuM_Bu View Post
                        บอดร็ ก็เหมือน cpu ก็เหมือน แรน ก็คล้าย เลยครับ เหมือนกัน เปี๊ยบๆๆ

อิอิ
                        ของท่านได้เท่าไรครับอยากรู้

Comment

Originally posted by nungtar View Post
                          ของท่านได้เท่าไรครับอยากรู้
                          ชิวๆครับ ไม่ได้ ไรมากนัก
                          Attached Files
                          Last edited by TuM_Bu; 20 Aug 2008, 14:53:55.

Comment

Originally posted by TuM_Bu View Post
                            ชิวๆครับ ไม่ได้ ไรมากนัก
                            แรมล่ะครับไฟเท่าไร ใช้ของอะไรครับ มีผลเทสมั้ยครับ ขอบคุณครับ
                            จะลองบ้างเดี๋ยวเจอกัน

Comment

ปรับทุกอย่าง auto

ลากบัสไปเรื่อย ๆ

พอเครื่องบู๊ตไม่ติดดก้อเพิ่มไฟ เรื่อย ๆ

เพิ่มไปเพิ่มมา ไหม้

จบ !!

Comment

Working...
                              X