Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมไม่ครบครับ ถามผุ้รุ้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมไม่ครบครับ ถามผุ้รุ้หน่อย

ซื้อ hp Pavilion DV6826TX มาครับ

เหนแรมแค่ 3gb

แต่ช่างบอกว่ามันเปนแบบนี้ วินโดจะเหนแค่ 3gb

เพิ่งเอามาสด ๆ ร้อน ๆ ครับ ผู้รุ้ตอบที

ลง 64bit ครับ จะได้ครบ

Comment

ตามนั้นครับ ^^

Comment

ยืนยันอีกเสียง

XPเห็น 3G
        Vistaเห็น 3.5G

Comment

vista 32bit ก็เห็น 4 GB ครับ
          แต่ต้องเป็น SP1 ครับ

Comment

ถ้าจะใช้ xp มันมีวิธีทำให้เห็น 4 gb ด้วยครับ ลองหาดูครับมีบอก
            ผมจำไม่ได้แล้วด้วย ดิ -*- เพราะตอนนี้ผมใช้ vista อยู่ครับ
            ลองให้ท่านอื่นมาตอบแล้วกันครับ

ไม่ทราบว่าช่างร้านไหนบอกครับ ผมจะได้ไม่ไปซ่อม 555
            ปกติก็ไม่ซ่อมที่ร้านอยู่แล้ว เพราะผมลง sofewareเอง hardwareเจ็งก็เครมครับ อิอิ

Comment

อยากเห็นRAMขึ้นเป็น 4 GB ก็ต้องลง Vista sp1 หรือ XP 64bit อ่ะครับ
              (ช่างอาจจะขี้เกียจอัพsp1ให้มั้งครับเพราะว่าตอนผมอัพเองก็นานเหมือนกันนะ)

Comment

ดันครับดัน

Comment

ผมว่านะ ไอ้ช่างร้านนี้มันลง xp sp2 มาให้ด้วยใช้ปะครับ
                  ถ้าใช้แสดงว่า มันลงไว้นานแล้ว โกสทึ้งไว้

Comment

Originally posted by G_Seed View Post
                    ถ้าจะใช้ xp มันมีวิธีทำให้เห็น 4 gb ด้วยครับ ลองหาดูครับมีบอก
                    ผมจำไม่ได้แล้วด้วย ดิ -*- เพราะตอนนี้ผมใช้ vista อยู่ครับ
                    ลองให้ท่านอื่นมาตอบแล้วกันครับ

ไม่ทราบว่าช่างร้านไหนบอกครับ ผมจะได้ไม่ไปซ่อม 555
                    ปกติก็ไม่ซ่อมที่ร้านอยู่แล้ว เพราะผมลง softwareเอง hardwareเจ็งก็เครมครับ อิอิ
                    เพราะเจ้าของกระทู้บอกไม่ครบหรือป่าวครับ
                    ช่างอาจบอกว่าวินโดว์ 32 bit เห็นแรมแค่ 3 กิ๊กกว่าก็ได้นะ

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                      เพราะเจ้าของกระทู้บอกไม่ครบหรือป่าวครับ
                      ช่างอาจบอกว่าวินโดว์ 32 bit เห็นแรมแค่ 3 กิ๊กกว่าก็ได้นะ
                      ก็อาจเป็นไปได้ครับ อาจจะเป็นความผิดตรง user ก็ได้ครับ

Comment

Working...
                      X