Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้องใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้องใจ

คือ

ผมก้อเปนอีกคนนึงที่ชอบโหลดบิท -*- แล้วทีนี้ โดนไวรัสตอนไหน ไอ้ตัวสแกนไวรัสมันก็ไม่บอกผม

ผมเล่นDevil may cry4 แล้วเสียงคนพูดหาย แต่มีเสียงsoundอื่นๆ ผมก้อสงสัยว่า ตูโดนไวรัสรึเป่า

พอไปสแกน ปรากฎว่า เจอ3ตัว ลบทิ้งเรียบร้อย^^

หลงดีใจไปซักพัก

กลับไปเล่นเกมเดิม

ปรากดว่า เหมือนเดิมครับ แล้วที่แปลกๆคือ ปกติคอมผมเล่นเกมจะรันเร็ว(ในช่วงnow loading)และ รันโปรแกรมค่อนข้างช้ากว่าเดิม ผมก้อ งง สิ -*-?

อารัยฟะ

มีใครพอแนะนำอะไรได้บ้างมั้ยครับ

หรือว่าผมต้องลองเปลี่ยนใช้ตัวสแกนไวรัสอื่นๆดู

คือ

ผมก้อเปนอีกคนนึงที่ชอบโหลดบิท -*- แล้วทีนี้ โดนไวรัสตอนไหน ไอ้ตัวสแกนไวรัสมันก็ไม่บอกผม

ผมเล่นDevil may cry4 แล้วเสียงคนพูดหาย แต่มีเสียงsoundอื่นๆ ผมก้อสงสัยว่า ตูโดนไวรัสรึเป่า

พอไปสแกน ปรากฎว่า เจอ3ตัว ลบทิ้งเรียบร้อย^^

หลงดีใจไปซักพัก

กลับไปเล่นเกมเดิม

ปรากดว่า เหมือนเดิมครับ แล้วที่แปลกๆคือ ปกติคอมผมเล่นเกมจะรันเร็ว(ในช่วงnow loading)แต่ รันโปรแกรมค่อนข้างช้ากว่าเดิม ผมก้อ งง สิ -*-?

อารัยฟะ

มีใครพอแนะนำอะไรได้บ้างมั้ยครับ

หรือว่าผมต้องลองเปลี่ยนใช้ตัวสแกนไวรัสอื่นๆดู

ดันนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ช่วยหน่อยค๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

อ้อ ผมลืมบอกไป

ที่ Task manager ผมดู ตรงการทำงานของCPU (Performance)

บางทีมันพุ่งขึ้นไป50เปอเซน โดยที่ผม แค่เปิด เวปไซด์ *-*

Comment

ไม่มีใครช่วยผมเลยเหรอ

Comment

ผมไม่รู็จะช่วยยังไงดีครับอาการนี้ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย

แล้วเป็นไปได้รึที่antivirus ไม่เจอตอนเข้าเครื่องแต่พอกด scan ถึงเจอเนี่ย -...- ถ้ามันไม่เจอรอบแรกรอบ 2 ก็ไม่น่าเจอนะ

แล้วไวรัส 3 ตัวที่ว่ามันชื่ออะไรเอ่ยเพื่อจะได้มีเค้าลางมั่ง

Comment

ผมจำไม่ได้สิว่าชื่อไร ลบไปแระ

หรือว่าดูได้

ดูยังไงบอกที

ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

ช่วยหน่อยค่ะ เรื่องสไปแว

อยากขอตัวแสกนสไปแวอ่าค่ะ ใครพอจะมีขอช่วยแบ่งมาให้ใช้บ้างนะค่ะ มีปัญหามากเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

Comment

ไม่มีใครช่วยเลย

สงสัยลงวินใหม่มั้งเนี่ย

Comment

ไม่ลองหาพวก spyware มาลงดูเช่น scanspyware หรืออื่นๆ

Comment

ลองแล้ว สปายแว เตมเลยครับ

แต่

ลบมันแล้ว มันก้อยังเหมือนเดิม T_T

ทำไงดีฟะ

Comment

ถ้ากลัวมากๆ ก็ลง windows ใหม่แล้ว Ghost ไว้
                      พอเผลอไปติดไวรัสตัวแรงๆ ก้ดึง Ghostขึ้นมาทับ มันจะใหม่เหมือนเดิม 555...

Comment

Working...
                      X