Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าที่ผมเข้าใจนี่ถูกรึยังครับรบกวนโปร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าที่ผมเข้าใจนี่ถูกรึยังครับรบกวนโปร

คือว่าวันนี้ผมลอง oc ดูอะครับผมใช้เครื่องเก่าอะครับ space ก้ cpu AMD Athlon 64 Processer 3500+ MB M2N4 SLI Ram 1 Gb ห่วย ๆ 555+ VGA 7300 GT power ติดเคส
    ครับคือตอนแรก cpu มาน 2.1 Ghz อะครับ ผมลองศึกษาวิธีในการ oc คือเข้าไปปรับที่ bios อะครับผมก็ลองมาเรื่อยๆ จนได้ 2.64 GHz อะครับ คือว่าการ oc นี่เข้าไปปรับ ตง cpu frequency ใช่ปะครับคงใช่เพราะผมปรับตงนั้นอะคับ แระก้ใน bios มานขึ้น cpu frequency 240.0PCI Express Clock 110 Mhz DDR 2 Voltage Auto Cpu Multiplier 11x แระก้ Cpu Voltage Auto อะคับ คือว่าปัญหามันมีอยู่ว่าพอผมปรับไปตง cpu frequency ให้มานเปน 245 อะครับมานจะบูทวินโด ไม่ขึ้นอะครับ -*- แรก้ cpu voltage อะครับมานคือ ไฟเลี้ยง cpu รึป่าวครับ แระก้อ่านจาก cpu z แล้วมานใช้ cpu voltage 1.36 V อะครับคือว่าผมไปอ่านตงปักหมุดถ้าจะให้มาน oc ได้เพิ่มขึ้นนี่ต้องไปปรับไฟตรง cpu voltage นี่ใช่ปะครับ 555+ ขอบคุณทุกท่านที่มาอ่านมากครับคือว่าอยากทราบว่าทำยังไงให้มานได้มากก่านี้อะครับ 555+ หรือว่าไม่ได้แระก้ไม่เปนไรครับอันนี้ลองเล่นๆครับ 555+ คือว่าถ้าจะ oc อย่างจริงจังนี่คงซื้อเครื่องใหม่อะครับผมเล็งไว้แระ 555 + แระก้อุณหภูมิ cpu อยู่ที่ 25 C นะครับ ขอบคุณทุกความเห็นนะครับรบกวนท่านโปรช่วยชี้แนะด้วยครับแระก้อตอนไปปรับตรง cpu frequency อะครับมานปรับได้ทีละ 5 เอง ถ้าเพิ่มทีละ 10 มานจะดับไปเลย 555+ แระก้ใน bios ผมมานไม่ขึ้นตอบคุณ เส็ดแร้วด้วยอะครับ 555 ต้องเข้า os ใหม่ทุกทีเลย -*- 555+ รบกวนท่านโปรชี้แนะทีครับ แระก้ space ใหม่นี่ ผมจะเอา CPU e 8500 MB P5Q DELUXE Ram Ocz nvdia sli buss 1066 2*1 GB VGA 4870 แระก้ power Tagan BZ 600 W ครับผมช่วยวิจารณ์ด้วยนะครับผม แระก้ ผมจะพยายามศึกษาการ oc ต่อไปครับรบกวนพี่ๆแนะนำด้วยนะครับผม
    Last edited by PhetReturn; 20 Feb 2011, 11:47:10.
Working...
X