Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าครับ พังไป 3 อย่างครับ ใครก็ได้ช้วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าครับ พังไป 3 อย่างครับ ใครก็ได้ช้วยด้วยครับ

คือเมื่อเช้านีได้เปิดคอมฯเพื่อโหลดบิดตอน 8.00 น หลังเลิกเรียนเลยกลับมาดูว่าคอมเป็นยังไงปรากฏว่า OK ดีครับ เลยปิดคอมฯเพื่อให้มันได้พักบ้าง หลังอาบน้ำ และนอนพัก ก็เปิดคอมฯอีกที่คราวนี้งานเข้าเลยครับคอมเปิดไม่ติดครับ เช็ดไปๆมาๆ ปรากฏว่าเสียชีวิตไป 3 ครับ คือ
    1. M/B An7 ตัววัดรอบ CPU Fan พังครับ
    2. VGA INNO3D FX-5500 แต่ดีที่มีประกัน
    และ อย่างเจ็บสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆคือ
    3. HDD ครับ เป็นตัววินครับตัวที่ไว้ใช้โหลดปิด แต่ดีที่ยังได้โอนข้อมูลไปบ้างแล้ว อาการคือเข้าวินไม้ได้ครับ ขึ้นจอฟ้าตลอด

ท่านเทพท่านใดรู้วิคือชีพ HDD หรือ อย่างน้อยก็กู้ข้อมูล HDD ได้โปรดช่วยด้วยครับ ยังมีข้อมูลอีกมากที่ยังไม่ได้โอน และอีกมากก็สำคัญที่ผมไม่อยากเสียไปเลยครับ ได้โปรดใครก็ได้ช่วยที่ครับ

ส่วน AN7 นีซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ ใครรู้บอกทีครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความช่วยเหลือ และทุกคำตอม รวมถึงทุกการดันล่วงหน้าครับ

HDD นี่ถ้าลองเอาไปจั๊มหรือว่าใส่ EXternal มันจะใช้ได้ป่ะคับลองดูคับ ของผมก็เคย เลยลองดู ก็คือโอนข้อมมูลกับมาได้ แต่พวกโปรแกรมเอามาไม่ได้นะคับ แต่ว่ากับเกมส์ที่เล่นไปไกลแล้วก็ลองๆก๊อบปี้ไฟล์ที่เซฟกลับมา ก็เล่นได้ปกติ ได้ไม่ได้ลองดูนะคับ พอดีผ่านมา ยังไงก็รอท่านอื่นมาละกันคับ ลองเสนอดูดีกว่ามาอ่านเฉยๆ

Comment

ลองถอดไปต่อกับคอมตัวอื่น แล้วใช้โปรแกรม Easy Recovery Pro กู้ดู

Comment

ใช่ลองดูครับ ช่วยเป็นกำลังใจสู้ๆ เดี่ยวข้อมูลก็มาเอง

Comment

อะไรจะซวยขนาดนั้น คนเรา...

Comment

ขอบคุญครับ จะลองดูครับ ว่าแต่ใครรู้บ้างว่า com7 สาขาใกล้วัดทุ่งครุที่สุดอยู่ไหนครับ จะเอา FX5500 ไปเคลม

Comment

ใครรู้วิธี Load bit แบบไม่ให้คอมพังบ้างครับ คือก่อนปิดต้องทำไงบ้างครับ ส่วน HDD กู้ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกคนครับ

Comment

ผมโหลดบิตมา 5 ปีแล้วยังไม่เห็นพังเลยครับ (ลองดูไฟฟ้าที่บ้านก่อนดีกว่าครับว่าไฟตกบ่อยหรือป่าว หรือเสียบปลั๊กคอมร่วมกับปลั๊กอื่นที่ตัดไฟหรือเปล่า)

Comment

UPS ช่วยท่านได้

Comment

Originally posted by ocwiz View Post
                    UPS ช่วยท่านได้
                    ตามนั้นคร้าบ
                    ขาโหลดบิท UPS ดี ๆ
                    PSU แจ่ม ๆ ก็อุ่นใจแว้ว

Comment

ผมใช้ PSU ของ G-View 420 W อะ ไม่ทราบว่า OK ป่าวครับ แล้วการดึงปลักไฟของอุปกรณอื่นๆ เช่น จอภาพ พัดลม ฯลฯ เข้าๆ-ออกๆ เต้าเสียบที่ใช้รวมกับคอมฯอาจเป็นสาเหตุได้ปล่าวครับ

Comment

ป่าช้า

Comment

กล้ามากดึงปลั๊กออกมาเลย หุหุ

Comment

Working...
                          X