Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการ เปิดเครื่องครับกดแล้วต้องรอ ประมาณ2-3 วินาทีถึงติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการ เปิดเครื่องครับกดแล้วต้องรอ ประมาณ2-3 วินาทีถึงติด

โดยปกติแล้ว เมื่อเปิด สวิทช์ไฟ แล้วกดปุ่มเพาเวอร์แล้วจะเปิดติดเลยใช่ไหมครับ ของผมจะติดขึ้นมาแว๊บนึง แล้วหายไปรอ อีก2-3 วินาที ถึงจะติดจริงๆแล้วก็บูตตรมปกติ ไม่ทราบว่ามันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ ชีแนะทีครับ

ผมก็เป็นเคยมีคนเค้าบอกไว้นะคับแต่นึกไม่ออก ฮาๆขอโทษที

Comment

อิอิ

Comment

ระบบกันไฟกระชากมั้งครับ

Comment

ของท่านเป็นอย่างไรบ้่างคับเปิดติดเลยหรือแบบผมคับ

Comment

เป็นเหมือนกัน
            ใช้มาหลายปี ละ

Comment

แล้วแต่ดวง ของผมก็เป็น

Comment

เป็นเหมือนกัน

Comment

ถ้าใช้ cpu intel และไป oc มันจะมีอาการอย่างนี้แหละครับ

Comment

asrock 478
                    ตัวเก่าผมก็เป็นครับ

เหมือนกับว่า มันเช็คไฟในเครื่อง (มั้ง) อิอิ

ใช้มาหลายปี ไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

ผมไม่ได้ocเลยนะคับ มันจะติดๆดับๆซัก2ที เคยได้ยินมาว่ามันเช็คค่าในไบออส(หรือป่าว)

Comment

Originally posted by qbert View Post
                        ผมไม่ได้ocเลยนะคับ มันจะติดๆดับๆซัก2ที เคยได้ยินมาว่ามันเช็คค่าในไบออส(หรือป่าว)
                        ถ้าไม่ได้ overclock
                        1.ลอง load bios ค่า default ดูครับ....ดูอาการ
                        2.ถ้ายังไม่หาย...ลอง update bios ใหม่
                        3.ถ้ายังไม่หาย.....สงสัยต้องส่งเคลมละครับ

อาการที่ท่านว่ามันจะเกิดเฉพาะตอนไปเปลี่ยนแปลงค่า เช่น ของ asus ถ้าเปลี่ยน เปลี่ยนค่าใน ai mode ละก็ พอกดเปิด power จะ on ประมาณ 2-3 วินาที จากนั้นจะดับ 2-3 วินาที จึงจะสตาร์ทคอมพ์ใหม่ครับ

Comment

หุๆ มันจะเป็นเฉพาะตอนที่เพิ่งเสียบปลั้กใหม่ไม่ใช่หรือครับ

ถ้าเราเปิดแล้วครั้งนึง พอปิดแล้วแต่ปลั๊กยังเสียบ และมีไฟเข้าอยู่ พอเปิดอีกที มันก็จะไม่วูบไป 2-3 วินาทีเหมือนเดิมหนิครับ

Comment

ของผม พอสรุปได้แล้วครับ เพราะผมไป OC เลยเกิดอาการแบบนี้ ตอนนี้ปรับมา Default แล้วครับ หายแล้วครับผม

Comment

Originally posted by dy009 View Post
                              หุๆ มันจะเป็นเฉพาะตอนที่เพิ่งเสียบปลั้กใหม่ไม่ใช่หรือครับ

ถ้าเราเปิดแล้วครั้งนึง พอปิดแล้วแต่ปลั๊กยังเสียบ และมีไฟเข้าอยู่ พอเปิดอีกที มันก็จะไม่วูบไป 2-3 วินาทีเหมือนเดิมหนิครับ
                              จริงๆด้วยครับ ผมลองแล้วเป็นตามท่านว่า

Comment

Working...
                              X