Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยลองสังเกตุLCDของตัวเองบ้างมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยลองสังเกตุLCDของตัวเองบ้างมั้ยคับ

คือจอlcdของผมเวลาปิดแล้วสังเกตุตรงบริเวณกลางๆจอมันเหมือนจะมีวงกลมๆ ผมก็ไม่รู้จะอธิบายยังไงเหมือนกัน คือมันเหมือนจะเป็นเงาอ่ะคับ แต่พอใช้โปรแกรมเช็คเดทมันก็ไม่มีอะไรนะคับ กังวลมากตอนนี้ มีใครเข้าใจผมบ้างเนี๊ยะ!

หลอดไฟแบคไลท์ในจอมันค่อย ๆ ดับละมั่ง คิดมากเชียว

Comment

Originally posted by StepPingZ View Post
      หลอดไฟแบคไลท์ในจอมันค่อย ๆ ดับละมั่ง คิดมากเชียว
      มันเป็นวงๆเหมือนมีอะไรไปกดมันนะคับ แต่หน้าจอไม่เป็นรอยนะคับ มิน่าล่ะตอนซื้อเค้าลดให้ผมด้วย(อยู่ดีๆก็ลดให้) อาจจะเพราะเหลือแค่ตัวเดียวในร้าน(หรือป่าว)

Comment

ดันครับดัน

Comment

มันก็คือ The Ring ครับ ....
          ลองจ้องไปนานๆครับ ปิดไฟให้หมดอยู่คนเดียว เดี๋ยวซักพักมันก็จะออกมา ...

ป.ล. ล้อเล่นยามดึกครับ ดันๆ

Comment

ปรกติครับ

Comment

Originally posted by Open View Post
              มันก็คือ The Ring ครับ ....
              ลองจ้องไปนานๆครับ ปิดไฟให้หมดอยู่คนเดียว เดี๋ยวซักพักมันก็จะออกมา ...

ป.ล. ล้อเล่นยามดึกครับ ดันๆ
              เอาซะสยองเลย

Comment

ลองสังเกตุกันดูดีๆนะคับ (แล้วบอกผมด้วยนะ)

Comment

ไม่เป็นครับ กดปิดแล้ว ดับเลย lg L1718S

Comment

ลองให้แล้วครับกดปิดปุ๊ปดับสนิทเลย เพ่งแถมให้อีกหน่อยก็ไม่มีนะครับ อาจเป็นที่ระบบสายตาเราหรืออะไรซักอย่างในห้อง ( มั่วแล้ว )

Comment

ลองบอกยี่ห้อกับรุ่นหน่อยครับหรือเอารูปมาลงก็ได้อ่ะ

Comment

Originally posted by tm56024 View Post
                        ลองบอกยี่ห้อกับรุ่นหน่อยครับหรือเอารูปมาลงก็ได้อ่ะ
                        LG W2252TQ 22" ผมกลัวว่าถ้าถ่ายรูปแล้วมันจะไม่เห็นอ่ะคับ(แต่จะลองดู) มันเหมือนเป็นเงาสะท้อนอ่ะคับ แต่จอก็ยังใช้ได้ดีอยู่ แต่ไม่สบายใจอ่ะคับ

Comment

มันกำลังจะมา..... * 0 *

Comment

ผมก็เป็น น่ะ คล้าย เอานิ้ว เปื้อนถ่าน หุงข้าว มาแปะไว้นิดนึง

ถ้าไม่ดูตรงพื้นขาวจะไม่เห็น

Comment

Working...
                            X