overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ทำไม Hardware บ้าน เคลมแรมแบบนี้ งง

OverclockZone Member data_db2's Avatar

Default ทำไม Hardware บ้าน เคลมแรมแบบนี้ งง

พนักงาน บ้าน Hardware อ่านแล้วช่วยชี้แจงหน่อย

ศูนย์บอกว่า กระผมจะต้องเก็บกล่องแรม ไว้ เพื่อเคลม เนื่องจาก void แรม ติดที่กล่อง

ทำไม ชุ่ย อย่างนี้

รูปภาพ แรมที่ได้รับ เคลม มาทั้ง 2 ตัว

แรมตัวที่ 1

เลขการเคลม 1

แรมตัวที่ 2

เลขการเคลม 2

ไม่มีการแกะ

ไม่มีการแกะ

ไม่มีการแกะ

ไม่มีการแกะ

void มาติดด้านหลัง เพื่ออะไร ให้เก็บกล่องไว้เคลมเหรอ คิดได้ไง ฟะ

void มาติดด้านหลัง เพื่ออะไร ให้เก็บกล่องไว้เคลมเหรอ คิดได้ไง ฟะ ทั้งสองตัวเลย

ท่านพนักงาน ช่วยให้คำตอบที ไม่งั้น ร้านท่านเป็นตำนาน แน่ๆ
    ผมซื้อของร้านท่านมาก็หลายอย่าง

แกะเอามาแปะที่แรมเองก็ไม่ได้ เว้ออ
    Last edited by data_db2; 20 Aug 2008 at 15:22:58.

OverclockZone Member pite73's Avatar

ก็เขาไม่อยากให้เคลมไงท่าน ^^

OverclockZone Member little_nik's Avatar

เวง นี่ถ้าไม่พลิกดูเกิดทิ้งกล่องไปนี่เสียหายเลยนะครับเนี่ย บ้าน hardware มาแจงหน่อย ทำงี้เพื่อ ....

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

HW บริการไม่ค่อยดีครีบ ช่างพูดจาน่า.... มาก
    เป็นอีกร้านหนึ่งที่ผมไม่เข้าเลยเข้า นับตั้งแต่ช่างมันกวน.....xxxxx

ร้านหน้า บันไดเลื่อนอะเปล่าครับ?

ถ้าใช้ก็ร้านเดียวกับผมแหละ

OverclockZone Member loganvampire's Avatar

ทำไปได้เนอะ ลอกมาติดเองได้ป่าวครับ ไม่งั้นก็ต้องเอาไปใส่ไว้ในตู้เซฟที่บ้านแล้วล่ะ เซ็งแทนเลยLifetime ซะด้วย

ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับ HWH นะครับ
    การที่ต้องเคลมพร้อมกล่อง(ที่มี s/n ตรงกะตัวสินค้า)ก็เพราะถ้ามันไม่เสียจริงเค้าจะได้เอามาขายต่อได้มั้ง(ขำๆ)
    บางร้านก็ทำแบบนี้ครับ เช่น jib ถ้าเคลมผ่านร้านเลย (ต้องมีกล่องหรือบิลขาย สำคัญจริงๆคือบิลขายครับ) ถ้าเคลมที่ศูนย์เองก็ไม่ต้อง
    หรือเพราะบิลขายของ HWH ไม่ระบุ s/n หว่า ผมก็ไม่เคยซื้อ
    ความจริงการเป็นตัวแทนจำหน่ายเอง ไม่น่าจะเรื่องมาก ต้องเก็บกล่องเลยเน้อะ ทำวอยด์เปลือกไข่ติดที่ตัวสินค้าเลยก็จบ
    หรือ Simon Lee คิดไม่ถึงปัญหาข้อนี้

เข้ามางง

OverclockZone Member คิม's Avatar

ของผมไม่มี Void ติดตรงกล่องนิ ไปติดที่แรมเลย อีกอย่างสอบถามแล้วตัวนี้ตอนเค้าเช็คก็ยิงบาร์โค๊ดที่แรมดูอีกที

OverclockZone Member data_db2's Avatar

อันนี้ไม่มีแปะอะไรมาเลย คร้าบ มีแค่หน้าแรมแบบนั้น
    ทุกอย่างอยู่ที่กล่องหมดเลย โอ้ว HW บ้าน ทำไมทำแบบนี้

OverclockZone Member ohm123's Avatar

อ่านะงงด้วยคน.....โนคอมเมนต์^^" แต่ขอเป็นกำลังใจให้คุณdb2ครับ^_^

OverclockZone Member

ขอบคุณครับที่ลงรูปให้ดูเพราะผมเองก็ข้องใจอยู่เหมือนกัน แล้วถ้าเป็นอย่างนี้เราแกะลองที่ร้านเค้าเลย แล้วถ้ามันเสียเค้าจะอ้างว่า ของต้องอยู่ในสภาพเดิมที่เคลม ออกไปหรือเปล่านี่ เหอะๆ

ตรง void เอาเทปใส แปะ ธรรมดาเลยครับ ท่าน อิอิ

OverclockZone Member
    somewhere in the f$$$$$g world

ถ้าซื้อมาหลายๆตัว คงจะงงมากเลยนะว่ากล่องไหนเป็นของอันไหนเวลาต้องส่งเคลมอ่ะ

ปล. คงต้องการช่วยโลกลดการทิ้งขยะมั้งครับ

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

Exclamation

ผม ทิ้งกล่องไปแล้วด้วยครับพี่น้อง PQI เหมือนกันเลย
    ร้านตรงบันไดด้วย 4GB (2x2) จะซวยไหมนี่ครับนี้พี่น้องเอ๋ย

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

ผมไปซื้อjibยังไม่มีซกมกอย่างนี้เลยครับ

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

เห็นด้วยครับ เวลาเครมที่ ยุ่ง....

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

ปกติผมซื่ออะไรชอบเก้บแต่บิลด้วยสิ- -"

OverclockZone Member absolute_kim's Avatar

คือ ปกติเค้าต้องแกะกล่องออกมา แปะวอยด์ใช่มั้ยครับ (ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า)

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

เอ่อ ไม่ได้เข้าข้าง HW House นะครับ

คือที่เขาไม่ติด Void ที่ตัวแรมเลยผมคิดว่า เรื่องจากต้องมีลูกค้าที่ซื้อแรมไปแล้ว ความจุบนแรมมานไม่เท่ากับบนฉลากหรือของอยู่ในสภาพไม่เรียร้อย และไปหาว่า HW House เอาของเสีย เอาของไม่ดี หรือหลอกลวงลูกค้าไงครับ เขาเลยไม่แกะห่อของ เพื่อให้ลูกค้าแน่ใจได้ว่าสินค้าครบถ้วน ไม่ถูกแกะสับเปลี่ยนตอนที่อยู่ที่ร้าน และเมื่อเขาไม่แกะห่อและจะติด Void ยังไง ถึงจะติดเวลาซื้อ และลูกค้าหน้าร้านหลายคนหลายเจ้าจะติดไงไหวล่ะครับ

OverclockZone Member Omega1120's Avatar

ถ้าแรมมันมาเป็บแพ็คเกจพลาสติกซีลแน่นแบบนี้ เค้าก็คงไม่แกะแรมออกมาปิดวอยด์ให้หรอกกระมังครับ เพราะว่าแพ็คเกจแบบนี้มันแกะยากมาก แถมแกะออกมาแล้วมันก็จะดูเยินๆไม่สวยเหมือนเดิม ไม่เหมือนยี่ห้ออื่นๆ อย่างเช่น Kingston ยี่ห้อนี้แกะง่ายมาก เอามีดกรีดสติกเกอร์นิดเดียวก็แกะได้แล้ว แถมตัวกล่องยังสวยเหมือนเดิมไม่เสียโฉมด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks