Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อย โน๊ตบุค HP เมนบอร์ด เสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อย โน๊ตบุค HP เมนบอร์ด เสีย

ตามหัวข้อเลยค่ะ หมดประกันแล้ว

-ซ่อมที่ร้านไหนดี (สะดวกพันธ์ทิพย์้ค่ะ...ช่วยแนะนำร้านด้วย) อยากได้ร้านที่ไว้ใจได้

-ราคาควรจะอยู่ที่ประมาณเท่าไรคะ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าที่ช่วยแนะนำ

แนะนำเข้า ศูนย์ ครับ

เพราะไปซ่อมเอง เดียวก็กลับมาเจ็งอีก

แถมโดนเปลี่ยน อะไหล์อีกด้วยครับ

ยอมเข้าศูนย์เลยจะ คุ้มที่สุดครับ

ถ้าเปลี่ยนบอร์ดHP ราคา 14k-18k ครับ

แล้วแต่รุ่นอะครับ แต่ราคาช่วงนี้ครับ

Comment

ลองให้ที่ศูนย์เค้าตีอาการให้ก่อนก็ได้ครับว่าเป็นอะไรบ้าง แล้วซ่อมเท่าไหร่
      ถ้าซ่อมที่ร้านมันก็ใช้ต่อได้ไม่นานหรอกครับ อาจจะโดนเอาบอร์ดย้อมแมวมาเปลี่ยนให้
      หรืออาจจะแค่เป่าเปลี่ยนชิป ซึ่งผมว่าเดี๋ยวมันก็อาจจะพังอีก เดี๋ยวจะเสียเงินหลายรอบ

Comment

ศูนย์บอก 14000 เหมือนซื้อเครื่ิองใหม่เลย

เราไม่ไหวคะ ราคานี้

Comment

==

Comment

เศร้ามาก....HP

Comment

เหมือนกันเลย ของผมซื้อเมื่อ 2 ปี ก่อน อยู่ๆ เปิดไม่ติด ให้ช่างเช็ค ปรากฏว่าบอร์ดเสีย เอาเข้าศูนย์ไม่ไหว ผมเลยตัดสินใจขายทิ้ง ได้ราคาประมาณ 10k

ตั้งแต่ตอนนั้น เลยเข็ด HP

ร้อน แต่สวย เล่นไป มือพองไป

Comment

ลองถามร้านตามพันทิพดูก่อนก็ได้ครับ มีตั้งแต่ 2-3 พัน ซ่อม chip บน board จนถึง 5-6 พัน เปลี่ยน board ใหม่ครับ

Comment

Originally posted by little_nik View Post
                  ลองถามร้านตามพันทิพดูก่อนก็ได้ครับ มีตั้งแต่ 2-3 พัน ซ่อม chip บน board จนถึง 5-6 พัน เปลี่ยน board ใหม่ครับ
                  ช่วยแนะร้านด้วย ชื่อ.....อะไร pm มาได้

Comment

Originally posted by แตม View Post
                    ช่วยแนะร้านด้วย ชื่อ.....อะไร pm มาได้
                    ที่พันธุ์ทิพย์ เห็นมีชั้นล่างด้านหลัง ตรงบันไดเลื่อนด้านหลังนะครับ ไม่เคยนำไปซ่อมแต่เคยไปซื้อแบต ฯ ของ Dell ช่างให้คำแนะนำดี และพอดีมี NB ของ HP หลายเครื่องไปซ่อมที่นั้น เลยแอบยืนดูเพราะเป็นรุ่นเดียวกับที่ผมใช้อยู่ การเปิดเครื่องค่อนข้างดี ไม่แงะ ไม่กระแทก มีผ้ารองกันรอย เรียบร้อยดี ช่างซ่อมใส่ผ้าปิดจมูกกันฝุ่นด้วย ร้านเป็นลักษณะล๊อคร้านเดียว มีช่าง 3-4 คน ไปลองสอบถามดูก่อนครับช่างให้คำแนะนำดี

Comment

เอาใจช่วยให้หายไวๆ นะครับ

Comment

ถ้าซ๋อมไม่คุ้มใช้ไหมครับ งั้นผมแนะนำเอาตัวที่พังมาขาย แล้วบวกเงินเพิ่มซื้อตัวใหม่ไปครับ

Comment

ผมว่าลองโทรไปต่อประกันดูก่อนครับ ประกันหมดก็ต่อได้ถ้าหมดไม่เกิน1ปี อาจคุ้มกว่าลองอ่านกระทู้นี้ครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=263889 ลองดูไม่เสียหายอะไร
                          ถ้าถ้าเค้าต่อให้แล้วลองโทรไป HPcallcenter เพื่อยืนยันวันหมดประกันก่อนเพี่อความแน่ใจ แล้วค่อยเอาไปศูนย์ ผมว่าแบบนี้ดีกว่านะ เพราะเปลี่ยนยังไงก็ดีกว่าซ่อม แถมได้ประกันเพิ่มด้วย

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
                            ผมว่าลองโทรไปต่อประกันดูก่อนครับ ประกันหมดก็ต่อได้ถ้าหมดไม่เกิน1ปี อาจคุ้มกว่าลองอ่านกระทู้นี้ครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=263889 ลองดูไม่เสียหายอะไร
                            ถ้าถ้าเค้าต่อให้แล้วลองโทรไป HPcallcenter เพื่อยืนยันวันหมดประกันก่อนเพี่อความแน่ใจ แล้วค่อยเอาไปศูนย์ ผมว่าแบบนี้ดีกว่านะ เพราะเปลี่ยนยังไงก็ดีกว่าซ่อม แถมได้ประกันเพิ่มด้วย
                            เทคนิคเล็กน้อย ผมว่าใช้ได้นะครับ ต่อเพิ่ม 3990 บาท แล้วไปส่งซ่อม
                            เพราะตอนต่อเค้าไม่ได้มาเช็คเครื่องว่าเสียหรือเปล่าครับ ต่อทางโทรศัพท์
                            ต่อเสร็จรออีกสักอาทิตย์แล้วเข้าไปส่งซ่อมก็ยังได้ แจ่มกว่าแน่นอนครับ

ทำแค่นี้บริษัทคงไม่เจ๊งหรอกครับ

Comment

ขอบคุณมากค่ะ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองโทรไปดู

เป็นอย่างไรเดี๋ยวมาเล่าให้ฟัง

Comment

Working...
                              X