Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงตัวไหนแจ่ม ภ้าใช้กับ X-FI ไม่เกิน 3000 งับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงตัวไหนแจ่ม ภ้าใช้กับ X-FI ไม่เกิน 3000 งับ

อยากทราบ อะ ครับ เพราะตอนนี้ ใช้ลำโพงกะหลั่ว อยู่งับ ฟังแล้วเสียง แตกกระจาย งับ ช่วย บอกที งับ ขอบคุงงับ ถ้าเป็น 5.1 ก็ยิ่งดี งับ จะได้ป่าวไม่รู้นะงบ 3000

งบแบบนี้ ก็ 5.1 แบบพื้นๆ หรือ ไม่ก็ 2.1 แบบดีๆ

5.1 ไม่สันทัดเท่าไร ถ้า 2.1 ก็แนะนำ JBL creature 2 แล้วกัน อิอิ

Comment

ที่ดู มามันแพงกว่า 3000 ไม่ใช้หรอ งับ คุณ tassapon ไปซื้อที่ไหนได้มา 3000 งะ บอกที

Comment

ได้ซาวน์ มาหาลำโพงต่อเหรอคร้าบ

อันนี้เคยได้ยินจากผู้รุ้มาว่า ถ้าเล่น XFI คุณต้องต่อออกAMP และ+ลำโพงรุ่นใหญ่
        ถึงจะคุ้มราคาการด ไม่งั้นเสียงที่คุ้นจะได้จะ= ใช้AD2Z อะครับผม
        ปล. อันนี้ถามรุ่นใหญ่ที่ใช้ซาวนและซื้อขายซาวนอะครับ ตอนนซื้อเค้าแนะนำมา เสียงดายที่ altec 5.1 ของคนในบรอดนี้ปล่อยไปและ ไม่งั้นจะชียร เอาตัวนั้นซะหน่อย BASE โหดแม่

Comment

.

ตัวนี้จาดีป่าวอะ ครับ เขาบอกว่าเสียงนุ่มลึก อะ
          ถ้าดี ยังไงก็บอกด้วยนะครับ เพราะใน เว็บมันราคา 3020 บาทเอง ถูกๆ จิงๆ

Comment

philips นี่ก็ใช้ได้นะครับ เคยไปลองฟัง แต่ต้อง burn ได้ที่ก่อน ถ้าใหม่ๆก็ เหอๆ ตัวใครตัวมัน

Comment

Atec 4.1 3700 ครับ ชั้น 3

Comment

รอคอมมาทคับ คีเอทีบ โละๆขาย ถูกๆเลย อิอิ

Comment

ลำโพง ส่วนมากต้องเบิร์น เกิน 60 ชม. ครับไม่งั้นกระด้าง แสบหู เพราะกรวยยังไม่ทำงานเต็มที่ ไม่ยืนหยุนตัว ถ้าให้ดีเช็คเฟส สายไฟ สายลำโพงเปลี่ยนใหม่ รับรอง เสียงดีขึ้นอีก ตัวตู้หาทิบโท 3 ตัวรองตู้ จะได้เบสที่มีทรวดทรงไม่เบลอครับ วิธีปรับแต่งอีกเพียบ

Comment

การืดเสียงดี ลำโพงต้องเยี่ยม และระดับ งบ 3000 บาท ผมว่าตัวเลือกที่เหมาะสมกับการ์ดสเียง ดูแล้วไม่มีตัวไหนขับพลังได้เต็มๆระบบเสียงแน่ๆครับ

Comment

ผมเคยฟัง edifier M2300 มา เสียงใช้ได้เลย เป็น 2.1 ราคาประมาณ 3k

Comment

Originally posted by cartoonmeww View Post
                        ตัวนี้จาดีป่าวอะ ครับ เขาบอกว่าเสียงนุ่มลึก อะ
                        ถ้าดี ยังไงก็บอกด้วยนะครับ เพราะใน เว็บมันราคา 3020 บาทเอง ถูกๆ จิงๆ
                        เสียงตัวนี้ผมว่าเบรินแล้วดีขึ้นมาก

Comment

ขอบคุณที่เข้ามาช่วยกานตอบนะครับ งิงิ ช่วยในการซื้อขึ่นมากเลยครับ

Comment

ลำบากจริง ๆ ซื้อ sound card มาแล้วต้องมาหาซื้อ ลำโพงตัวใหม่อีก ผมโชกดีหน่อย ซื้อ sound card มาแล้ว แต่ไม่ต้องซื้อลำโพงใหม่ พอดี แฟน ซื้อมาจากต่างประเทศ Altec เสียง เยี่ยม เลย

Comment

รอดูคอมมาร์ท ก้อดีคับ

ถ้าไม่รับมี ลำโพง ลดราคาเพียบเลย

Comment

Working...
                              X