Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง FSB ของเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง FSB ของเมนบอร์ด

สมมุติว่าเมนบอร์ดที่มีบัส 533 ใส่ CPU ที่มีบัสสูงหรือต่ำกว่าได้ไหมครับ

ได้ครับ ต่ำกว่ามันก็ทำงานเท่า CPU
    สูงกว่า มันก็ทำงานเท่าแค่บอร์ด

Comment

ไม่น่าจะได้นะงับ เคยเอา P4s533-x มาใส่ P4 3.0E บัส 800 มันไม่ติดครับ

Comment

แต่ต่ำกว่าได้

Comment

ใส่ได้ครับ แต่วิ่งแค่บัส 533 ครับ ความเร็วตกครับ ไม่คุ้ม
          ---------------
          และยังต้องเช็คว่าเมนบอร์ดที่ใส่ว่ารับกับซีพียูคอร์ เพรตคอตหรือไม่ครับ(ส่วนมากเมนบอร์ดบัส 533 ไม่รองรับ ใส่แล้วบูตไม่ขึ้นครับ)
          และถ้าเช็คแล้วรองรับ ต้องเช็คอีกด้วยว่าต้องเฟรชไบออสเป็นรุ่นล่าสุดหรือไม่
          น่าปวดหัว อิอิ

Comment

ถ้าอย่างนั้นแล้วช่วยแนะนำ M/B ของ ASUS 478 ที่บัส 800 ให้หน่อยครับ thanks

Comment

หาซื้อที่เว็บบอร์ด มือ 2 ห้อง it market เราได้เลยครับ
              -----------------------------
              อย่างเมนบอร์ด asus p4p800 รุ่นยอดฮิต ราคาอยู่แค่หลัก พันบาทต้นๆ และสินค้ายังมีประกันศูนย์ครับ
              ส่วนซีพียูบัส 800 มีเพียบเลยครับ
              ลองเข้าไปดูในเว็บบอร์ดได้เลยครับ

Comment

Originally posted by Friday_13 View Post
                ถ้าอย่างนั้นแล้วช่วยแนะนำ M/B ของ ASUS 478 ที่บัส 800 ให้หน่อยครับ thanks
                P4P800 SE
                P4C800E-Deluxe

ตัวบนคุ้มค่า ตัวล่างแรงกว่านิดหน่อยแต่แพงกว่าเยอะ แต่ถ้าหามือสองราคาไม่แพงมากก็น่าสนครับ มือหนึ่งคงหายากเต็มทีแล้ว
                Last edited by Deschutes; 11 Jan 2007, 05:26:47.

Comment

สุดยอด

Comment

Working...
                  X