Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยน้องใหม่ หน่อยครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยน้องใหม่ หน่อยครับพี่น้อง

คือว่า มีGALAXY 9500GT 512MB DDR3 128bit อยู่ครับ เเต่ตอนนี้อยากเปลี่ยน เมนบอร์ทใหม่ไม่รู้ว่า M/B .ASUS M3N78-EMH HDMI NVIDIA GeForce 8200 พอจะได้ไหมครับ หรือว่าจะเป็นตัวอื่นดี รบกวน เรื่องเเรม เเรงๆด้วยนะครับ ส่วน cpu ค่อยว่ากันครับ

up..........
    ไม่มีจอมยุทร หรือยอดฝีมือ ผ่านมาทางนี้เลยหรือ อย่างไรกัน

Comment

ต้องรอ เย็นๆ มั่งครับ หัวค่ำๆ คนเยอะ

Comment

ดึกๆครับชัวร์กว่า ผู้เยี่ยมยุทร์ทั้งหลายไปทำงานกันอยู่

Comment

ท่านอยากได้แรมแรงๆ งบเท่าไหร่ครับจะเอาแบบ ถูก แรง เสียงเอาเอง หรือจะเอาแบบ แพง แรง ไม่ต้องลุ้นละขอรับ

Comment

Abit AX78
            Abit AN78GS
            ผมชอบ 2 ตัวข่างบนมากกว่าครับ แต่ราคาจะแพงกว่ามังครับ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
              ท่านอยากได้แรมแรงๆ งบเท่าไหร่ครับจะเอาแบบ ถูก แรง เสียงเอาเอง หรือจะเอาแบบ แพง แรง ไม่ต้องลุ้นละขอรับ
              เอาเเบบ พอประมาณๆนะครับ ก็อย่าเสี่ยงมากเกินเเล้วกัน ของอะไรดีเหรือครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                Abit AX78
                Abit AN78GS
                ผมชอบ 2 ตัวข่างบนมากกว่าครับ แต่ราคาจะแพงกว่ามังครับ
                ว่าเเต่ราคาประมาณเท่าไหร่ เหรอครับ

Comment

Originally posted by sunshine. View Post
                  ว่าเเต่ราคาประมาณเท่าไหร่ เหรอครับ
                  ราคากลาง http://www.savewaytech.com/index.php...=93&Itemid=118

แต่ AX78 มือสองสภาพ 1 อาทิตย์ มีคนมาปล่อยอยู่ห้อง IT Market 2500

แต่ราคานี้ไม่รู้จะเหลือมาถึงท่านรึเปล่านะ อิอิ

Comment

แล้ว Abit AN78GS ดีกว่า ASUS M3N78-EMH HDMI อย่างไรเหรือครับ
                    ดู ผิวเผิน เเล้วเหมือนไม่ค่อยเเตกต่างครับ

Comment

Originally posted by pann View Post
                      ราคากลาง http://www.savewaytech.com/index.php...=93&Itemid=118

แต่ AX78 มือสองสภาพ 1 อาทิตย์ มีคนมาปล่อยอยู่ห้อง IT Market 2500

แต่ราคานี้ไม่รู้จะเหลือมาถึงท่านรึเปล่านะ อิอิ
                      ดังท่านว่า คงไม่เหลือมานี่ครับแค่อ้าปากคนก็จองแล้วครับผมว่า

Comment

Originally posted by sunshine. View Post
                        แล้ว Abit AN78GS ดีกว่า ASUS M3N78-EMH HDMI อย่างไรเหรือครับ
                        ดู ผิวเผิน เเล้วเหมือนไม่ค่อยเเตกต่างครับ
                        ก็ต้องถามใจตัวเองละครับ ว่าจะใ้ช้งานลักษณะไหน

ถ้าใช้เดิมๆทั้งซิสเต็มเหมือนกันหมด ต่างแค่บอร์ด ประสิทธิภาพที่ออกมาก็ไม่หนีกันเท่าไหร่

แต่ถ้าจะมีการฉุดกระชากลากถู CPU แล้วละก็ มันก็ต้องไปดูออฟชั่นในเมนูไบออสว่าเจ้าไหน

ให้มาสุดๆกว่าๆกัน ในราคาที่ใกล้เคียง ซึ่ง Asus มันก็ต้องเล่นรุ่นกลางค่อนไปทางรุ่นใหญ่

หรือไม่ก็รุ่นใหญ่ไปเลย เมนู OC มันถึงจะให้มาแบบสุดๆ ซึ่งก็ต้องแลกมาด้วยราคาที่สูงขึ้นไปอีก

จะว่าไป CPU ยุค AM2 ที่ไม่มี + ไม่ว่าบอร์ดยี่ห้อบ้านๆหรือเทพ ขอแค่ให้มันมีให้ปรับบ้าง

ก็พากันไปแถวๆ 2.9 - 3.X กันได้แล้ว ตามสูตรของบอรืดแต่ละยี่ห้อ

ข้อตัดสินมันก็จะมาอยู่ที่ RAM ว่าเทพไม่เทพอีก แต่ถ้าได้แรมเทพมาแต่บอร์ดไม่นำพา

แรมเทพก็ไม่ต่างจากแรมบ้าน เช่นได้แรมเทพมา แต่สเปคมันบอกว่า สามารถทำงานที่ บัส 1000 ค่า CL4

แต่ไฟเลี้ยงต้อง 2.3-2.35 แล้วถ้าบอร์ดที่ได้มา ไฟแรมมันปรับเต็มเหนี่ยวได้แค่ไม่เกิน 2.1

แรมก็อาจจะกลายเป็น เทพ โพิธิ์งาม ไปซะงั้น

องค์ประกอบโดยรวม มันมีเยอะ

ก็ขอวกไปที่ตอนจั่วหัวละครับ ถามใจตัวเองก่อน ถ้าใช้เดิมๆ บ้านๆก็พอจ่ายแพงไปทำไม

แต่ไอ้ตรงเดิมๆ แล้วเกิดอยากจะลองมันส์ดูบ้างล่ะ? อันนี้ก็ต้องยอมเพิ่มทุน

ข้อมูล มีในเวปนี้อย่างมหาศาล ค่อยๆหา จะได้คำตอบที่ใจต้องการ เอวังด้วยประการฉะนี้แล

Comment

Working...
                        X