Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD Drive !! มองไม่เห็นแผ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD Drive !! มองไม่เห็นแผ่น

Copy หนังลงเครื่องอยู่ดี ๆ มันก็ค้างไปผมก็รีเครื่อง

พอรีใหม่เสร็จ ทีนี้อ่านแผ่นDVD ไม่ได้เลยครับ ผมงงมาก

ลองเป็น 10 ๆ แผ่นอ่านไม่ได้เลย ก็เลยลองใส่แผ่น CD ธรรมดาไปมันกลับอ่านได้

อยากทราบว่า กรณีนี้ มีส่วนที่ Software ของผมมีปัญหาป่ะครับ พวก Windows

หรือว่ามันเป็นที่ตัว DVD Drive

ลองไปเสียบเครื่องอื่นครับ ถ้าเหมือนกันคือเสีย

มีประกันส่งเครม

หมดประกะนแล้วก็ทำใจครับ

Comment

น่าจะเป็นจากไดร์ฟครับ ลองเอาแผ่นสำหรับล้างหัวอ่านมาเล่นดูก่อน ถ้ายังช่วยไม่ได้ก็คงเสียแล้วล่ะ

Comment

Working...
      X