Announcement

Collapse
No announcement yet.

Launch Application 2.exe ทำหน้าที่อะไรคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Launch Application 2.exe ทำหน้าที่อะไรคับ?

Launch Application 2.exe ทำหน้าที่อะไรคับ? เพราะกินแรมพอสมควร
    ถ้าไม่จำเป็นจะได้ปิด Stert Up ไปซะ

รบกวนด้วยนะคับ ^ ^

- *-
    ไม่มีคนตอบเลย

Comment

น่าจะเป็นแบบนี้ครับ

เอ่อ ไม่ทราบว่าใช้ notebook ของ Acer อ่ะป่าว คือ Launch Application 2.exe มันน่าจะเป็น Application ของ notebook มั้งครับ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ แต่คิดว่าน่าจะใช่ ถ้าคุณใช้ notebook อยู่คิดว่าน่าจะเป็นแบบที่ผมคิดนะครับ คือถ้าปิดมันไปอาจะจะใช้ปุ่ม multimedia บางอันไม่ได้ ครับ แต่ถ้าคุณไม่ได้ใช้ notebook ผมว่าต้องลองค้นหาที่มาของ Application ตัวนี้อีกทีครับว่ามันคืออะไรเพราะใน PC ผมมันไม่มี ผมเลยคิดว่าน่าจะอยู่ใน notebook มั้งครับ

Comment

เป็นตัวช่วยเกี่ยวกับการใช้ ปุ่ม Fn

Comment

Originally posted by Basskyline View Post
          เอ่อ ไม่ทราบว่าใช้ notebook ของ Acer อ่ะป่าว คือ Launch Application 2.exe มันน่าจะเป็น Application ของ notebook มั้งครับ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ แต่คิดว่าน่าจะใช่ ถ้าคุณใช้ notebook อยู่คิดว่าน่าจะเป็นแบบที่ผมคิดนะครับ คือถ้าปิดมันไปอาจะจะใช้ปุ่ม multimedia บางอันไม่ได้ ครับ แต่ถ้าคุณไม่ได้ใช้ notebook ผมว่าต้องลองค้นหาที่มาของ Application ตัวนี้อีกทีครับว่ามันคืออะไรเพราะใน PC ผมมันไม่มี ผมเลยคิดว่าน่าจะอยู่ใน notebook มั้งครับ
          อ่า
          แต่ที่ผมเจอนี่ เจอกะ Desktop อะคับ ไม่ใช่ โน๊ตบุ๊ค และ คีย์บอร์ดผมก็ไม่ได้มี ฟังค์ชั่นอะไรเลย
          มีแค่ Power Sleep Wakeup แค่นั้นอะคับ
          แล้วมันมาจากหนายย??

Comment

Working...
          X