Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เรื่องแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เรื่องแรม

หากต้องการ CL ต่ำๆ บัสเดิมๆ ทำไงครับ ใช่ปรับไฟป่ะ (อย่าอื่นไม่ปรับ --- มันจะเสถียรไหม)
    Last edited by barw; 20 Aug 2008, 13:50:17.

"CL สูง บัสเดิมๆ" .... ใช่เหรอ????

แน่ใจนะว่าไม่ใช่ "CL ต่ำ บัสเดิมๆ"

Comment

Originally posted by dears View Post
      "CL สูง บัสเดิมๆ" .... ใช่เหรอ????

แน่ใจนะว่าไม่ใช่ "CL ต่ำ บัสเดิมๆ"
      แก้ไขแล้ว ขอบคุณครับที่บอก -*-

Comment

5555

Comment

เพิ่มไฟไว้ก่อน

Comment

หากลองคล๊อกแบบนี้ในไบออสมันดีไหมครับ (ผมลองล่ะที่ 10 % ได้ 3.3 แต่จอฟ้าครับ ต้องเคลียไบออส ก็เลยไม่อยากลองล่ะ -*- )

Comment

แนะนำ manual ครับ

Comment

ค่อยๆลองไปครับ ความผิดพลาดคือประสบกาม

Comment

ติดตามต่อไป

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
                    ค่อยๆลองไปครับ ความผิดพลาดคือประสบกาม
                    ขอไม่ผิดพลาดดีกว่าแบบนี้เดี๋ยวจะเรื่องใหญ่

Comment

หากแรม cl 4-4-4-12 ปรับไฟไปที่ 2.0 มันจะวิ่งตามนี้ไหม แล้วบัสมันจะเปลี่ยนหรือเปล่าครับ (ยังไม่มีแรมให้ลอง ขอถามก่อนครับ)

Comment

Originally posted by barw View Post
                        หากแรม cl 4-4-4-12 ปรับไฟไปที่ 2.0 มันจะวิ่งตามนี้ไหม แล้วบัสมันจะเปลี่ยนหรือเปล่าครับ (ยังไม่มีแรมให้ลอง ขอถามก่อนครับ)
                        เอาไว้ได้แรมเมื่อไหร่ค่อยลองดีกว่ามั้ยงับ จะได้เห็นภาพพร้อมคำอธิบายได้ชัดเจนขึ้น ....

Comment

Originally posted by dears View Post
                          เอาไว้ได้แรมเมื่อไหร่ค่อยลองดีกว่ามั้ยงับ จะได้เห็นภาพพร้อมคำอธิบายได้ชัดเจนขึ้น ....
                          -*- ก็คนมันอยากรู้อ่ะ

Comment

สำหรับแรมค่าที่เกี่ยวข้องก็จะมี
                            vDIMM, vFSB(VTT), vNB นะครับ
                            ต้องลองเล่นดูครับ
                            อยาก oc ต้องชอบลองครับ

Comment

Working...
                            X