Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาการเปิดไฟล์มัลติมีเดีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาการเปิดไฟล์มัลติมีเดีย

มีปัญหาในการเปิดไฟล์มัลติมีเดียพวก AVI กับ MPG ครับ เวลาเปิดแล้วจะขึ้นหน้าจอบลูสกีนครับ ชื่อไฟล์ nv4_disp.dll มีปัญหาครับ ผมก้อลบไดร์ฟเวอร์การ์ดจอออกและไปโหลดตัวใหม่มา แล้วอาการก็ไม่หายครับ

ลองเปลี่ยน vertion บ้างป่าวครับ driver vga

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ลองเปลี่ยน vertion บ้างป่าวครับ driver vga
      ตอนนี้ใช้ 175.19 ตัวใหม่สุด ไปโหลดที่ Nvidia เลยครับ
      ต้องลองเอาเวอร์ชั่นต่ำกว่ามาลงหรือป่าวครับ

มีใครเคยมีปัญหาแบบผมหรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by ziotics View Post
        ตอนนี้ใช้ 175.19 ตัวใหม่สุด ไปโหลดที่ Nvidia เลยครับ
        ต้องลองเอาเวอร์ชั่นต่ำกว่ามาลงหรือป่าวครับ

มีใครเคยมีปัญหาแบบผมหรือป่าวครับ
        ไม่อยากลงวินโดวส์ใหม่ครับ ใครมีทางแก้ ช่วยบอกทีครับ

Comment

ตอนเปลี่ยนไดรเวอร์ VGA นี่ ลบตัวเก่าออกก่อนหรือเปล่า แล้วค่อยลง
          หรือลงตัวใหม่ทับไปเลย

ถ้าเป็นอย่างหลังก็แนะนำให้ให้ลบก่อน

Comment

ใช้การ์ดขอ SERIES ไหนคับ ถ้า SERIES 5-8 แนะนำ 169.21 พอคับ เพราะผมใช้ 8500GT อยู่ ลองตัว 175.16/175.19/177.83/177.89 มีบัคอย่างเหนได้ชัด บางเกมส์ค้าง บางเกมสีเพี้ยน ลองทั้ง INNO กับ WINFAST ไม่รู้ผ่าน WHQL มาได้ยังไง

Comment

Working...
            X