Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาCPU (รึเปล่า?)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาCPU (รึเปล่า?)

คือว่าเพิ่งซื้อ CPU AMD 4800+ มาหน่ะครับ แล้วปัญหาที่ผมว่าเนี้ย มันร้องดังอิ้ดๆเหมือนCPUมันจะเจ๊งเลยครับ อบ่างนี้ควรทำไงดีครับ ไม่ได้โอเวอร์คล็อกนะครับ เวลามันทำงานหน่ะครับ ผมกลัวว่าจะโดนหลอก รบกวนตอบทีนะครับ

น่าจะพัดลมนะครับ

Comment

ถ้าCPUเสียนะอาการดังนี้
      -บูทเครื่องไม่ติด
      -ทำงานไม่Stable
      แต่ว่ามันก็มีปัจจัยอื่นๆเข้ามาเกี่ยวข้องนะ

ที่เคยเป็นก็ แบบข้างบนอ่ะเพราะ MOD CPUแล้วมันไม่เวิร์ค

Comment

พัดลม

Harddisk

สายไฟไปสะกิดพัดลม

....แมงสาบ...หนู...อื่นๆ

ปล.ยังเปิดติดเข้าวินโดว์ได้ CPU ยังไม่พังคับ

Comment

Harddisk bad ป่าวเอ่ย

Comment

- เสียงสายไฟไปแหย่ๆใบพัดของพัดลมไหมครับ '_'a

Comment

ไม่ใช่ครับ เสียงเหมือนCPU ที่โดนโอเวอร์คล็อกมาหน่ะครับ เวลามันโหลดทีก็อิดๆ อิดๆ หน่ะพี่ ไม่รู้เข้าใจป่าวเอ่ย
              คือว่า CPUเก่าๆมันทำงานปรกติจะไม่ค่อยได้ยินเสียงถูกไหมครับทีนี้พอราไปโอเวอร์คล็อกมัน ก็มีเสียงอิดๆเวลามันทำงานหน่ะครับ

แต่ เคสของผมนี่ใหม่หมดทั้งเครื่องครับ มันมีเสียงได้อย่างไร ทั้งๆที่ผมไม่ได้ไปโอเวอร์คล็อกมันด้วยอ่ะ งงครับ ช่วยผมตอบที ใครใช้รุ่นนี้อยู่แล้วมีเสียงบ้าง เป็นเสียงที่CPUแน่นอน100%ครับ เพราะว่าลองฟังดูหลายรอบแล้ว ไอ้ตัวเก่าของผมที่เพิ่งจัดไปไม่นานรหัส 4600+ ก็ไม่มีแต่พอเครื่องนี้ซื้อให้น้องดันเป็นซะอย่างนั้น งงเลยครับ
              แป่วหลังจากที่ผมพิมตะกี้(ในQuote)ก็ได้ลองเปลี่ยนHDDดูครับปรากฏว่าหาย แสดงว่าHDDมันใกล้พังแล้วใช่ไหมครัยเนี้ยทั้งๆที่เพิ่งซื้อพร้อมๆกัน รบกวนพี่ๆชี้แนะด้วยครับ งงมากมาย ไม่มัเสียงอี๊ดๆแล้ว แต่ไอ้ตัวเจ้าปัญหานี่ต้องเอาไปเคลมซะ หุหุ
              Last edited by pentaro; 22 Aug 2008, 14:31:35.

Comment

ลองเอาhddออกมาเขย่าดูครับ ถ้ามีเสียงเหมือนมีอะไรหลวมละก็ มีแว้ว

Comment

น่าจะพัดลม สายอาจโดน หรือไม่ก็มีบางอย่างไม่แน่น

Comment

แน่ะนำว่าให้เอาไปทั้ง2ลูก ให้ร้านเค้าเทียบดูความดังของมัน
                    เพราะว่าซื้อมาพร้อมกัน ไม่งั้นเด่วร้านเค้าจะว่า เป็นเรื่องปกติ
                    เวลา Harddisk ทำงานมันกะต้องมีเสียง - -*

Comment

เคยเจอนะซื้อ HDD มาใหม่ๆเลย BAD ซะงั้น ลองเช็ค BAD ดูละกันครับ

Comment

ของผมก็มี แต่มาจาก eha 3870 top มันแดกไฟมาก เลยอื้ดๆๆๆ

Comment

คนส่วนใหญ่ชอบคิดว่า CPU มีเสียงอ่ะนะ เท่าที่เคยเจอ บอกว่า CPU ดังแกร้กๆ เวลาโหลด เวลาทำงานหนัก มีเสียงดัง แต่กรณีนี้ดีใจด้วยครับ เจอตัวปัญหาแล้ว

Comment

บางคนเรียกเคสว่าCPUนะจริงๆ

Comment

Working...
                            X