Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทุกท่านครับดูให้หน่อยครับ ว่าเปลี่ยนอะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทุกท่านครับดูให้หน่อยครับ ว่าเปลี่ยนอะไรดี

Spec ดังนี้

CPU Dualcore 2.8GHz @ 3.08GHz
    MainBoard Asus P5LD VM-SE
    Ram 1G + 2G GHz 667 MHz
    VGA HD 2600 XT 512 MB DDR 3
    Harddisk Seagate 250 G 7200 Rpm
    Power ติดมากับเคส G-View 450 Watt (กลัวไฟไม่พอ พัดลมเคส 4 ตัว)
    OS Windows Service Pack 2

ลังเลอยู่ว่าจะเปลี่ยนอะไรดี มันเล่นเกมปรับกลางๆ แล้วหนืดๆอยู่
    (แต่ก็ยังเล่น Devil May Cry จนเคลียร์ได้นะ
    1440*900 High Detail No AA ---> FPS = 25 - 40)

ระหว่าง

CPU (D915)Dualcore 2.8GHz เป็น Core 2 Duo E7200 2.53GHz - 4280 บาท

หรือ

VGA HD 2600 XT 512 MB DDR 3 เป็น HD 3870 512MB GDDR4 - 5410 บาท

หรือถ้ามีคำแนะนำอื่นก็แนะนำเลยครับ แค่ต้องการเล่นเกมปรับกลางๆก็พอแล้ว
    (ดูซีรี่ย์ค่ายเขียวแล้ว งง ถ้ามีตัวไหนก็แนะนำได้ครับ แค่ต้องการ PCI-E)

และ 2 อันเก่า ถ้าขายได้ประมาณเท่าไรครับ ไม่รู้ราคาเลย ถ้าขายตัวไหนจะคุ้มกว่าครับ

CPU ซื้อมาปี 50 ประกัน 5 ปี มั้ง จำไม่ได้แล้ว
    VGA ซื้อมาปี 51 ประกัน 3 ปี

อยู่ต่างจังหวัดนะครับ
    Low อย่างพอเพียง อิอิ

การ์จอเป็น 4850 ดีกว่า แต่จะใส่บอร์ดได้ป่าวนี่ดิ -*- การ์ดมีนใหญ่นะอาจชนอย่างอื่น

Comment

ซีพียูเก็บไว้เปลี่ยนเป็น 4850 ปรับ สูงๆ ลื่นปี้ด ประมาณ 6,000 +- 300

Comment

เอ่อ ผมดูราคาจาก Hardwar House ได้ส่วนลดพิเศษมา เลยต้องซื้อที่นี่

อันนี้ราคายังไม่ได้ลดลงเลย อัพเดตล่าสุด : 19 สิงหาคม 2551
        ATI RADEON HD 4850 512MB GDDR3 PCI-E DUAL DVI-I /TVO 3 Yrs. ALC 7250

และอีกอย่างกลัวไฟไม่พอ ส่วนใส่เคสน่าจะได้มั้งเพราะโล่งมั่กๆๆ

4850 ร้อนแรงเหลือเกิน

Comment

เปลี่ยน PSU ก่อนเลยคับ แล้วค่อยตามด้วยการ์ดจอเอา 4850เลย แรง7k

Comment

ตัดสินใจไม่ถูก เหอะๆๆๆ

Comment

ดันตอนดึกๆ

Comment

cpu ไว้ก่อน pentium d ผมยังเล่นได้ทุกเกมตอนนนี้

เอา 4850 เลยงิ non-refจะมาแล้ว อาจไม่ถึง 6000บาท + psu อีก1 อันครับ เป็น 7-8 พัน

Comment

เหอเหอ 4850 ร้อนแรง จริงๆ มีแต่คนเชียร์ งบบานปลายกันเลย
                  ตอนแรกตั้งงบไว้ ห้าพัน ดูท่าต้องเพิ่มตามคำแนะนำของทุกท่านจริงๆแล้วครับ

ขอบคุณนะครับทุกท่านที่ออกความเห็น

Comment

เพาเวอร + vga ละมั้ง

Comment

Working...
                    X