Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เปิดเครื่องภาพไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เปิดเครื่องภาพไม่ขึ้น

เปิดเครื่องแล้วภาพไม่ขึ้นเลย ปกติผมใช้ จอออนบอร์ด ผมลองแก้เอาการ์ดจอไปใส่ แล้วลองเสียบดูอาการก้อเหมือนเดิม ตอนผมเปิดเครื่องผมสังเกตเห็นไฟ Mb มีไฟสีงแดงสองที่ ที่แรกใกล้ๆกับต้องที่เสียบพวก pow_led Hdd_led อีกที่อยู่ตรงกลางบริดเวณการ์ดจอ ตรงBoot led

ปัญหาแบบนี้ผมต้องทำยังไงดี

แรมผมถอดมาดูหมดแล้ว

ช่วยหน่อยนะครับ จะเอาไปตจง งันนี้ ดันน็อก ชะงั้น

ลองถอดแรมมาขัดครับ

Comment

รื้อมาเทสข้างนอกหมดเลยครับ อาจลัดวงจรลงกราวด์

Comment

รื้อออกมาหมดแล้วครับ รื้อจนเหลือแต่ mb แล้ว ภาพก้อไม่ขึ้นอยู่ดี

จะเกี่ยวกับ เมนบอร์ดหรือเปลาครับ

Comment

MB นั่นแหละท่านตัวการ เอาออกมาด้วยครับ

Comment

ลองทำความสะอาด หน้าสัมผัส ทองแดงทุกตัวเลยคับ แล้ว ลองถอดเข้าๆออกๆ ดูครับ

Comment

น่าจะลองเครีย BIOS ก่อนนะครับตอนใส่เพราะ เมนบอร์ดยังไม่ได้ปรับไปเป็น Pci-e หรือ AGP นะผมคิดอย่างอย่างนั้น

Comment

ของผมก็เป็นอยู่นะ แต่ใช้การ์ด ต้องขยับการ์ดแล้วขันน็อตล็อคเอาไว้ หรือบางครั้งก็ขยับสายจอถึงจะหาย เคยลองถอดประกอบใหม่ ไม่ได้ช่วยให้ดีขึ้นเลย แต่หากเป็นออนบอร์ดคงต้องลองขยับสายจอดูก่อนนะครับ...เผื่อจะดีขึ้น

Comment

Working...
                X