Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซับมีเสียงแปลกๆ leona g9ex

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซับมีเสียงแปลกๆ leona g9ex

เวลามีเสียงเบสต่ำๆ จังหวะยาวๆ มันจะมีเสียงกระพรือ ดังออกมา

อธิบายเสียงลำบาก ดังแบบว่า พรืดๆๆๆๆๆๆ

เหมือนลำโพงไม่แน่น (แ่ต่ลำโพงก็แน่นดี) หรือประมาณว่าขอบยางมันเด้งไม่ทัน

คือปกติรุ่นนี้มีใครเป็นไหมครับ แบบว่าเพิ่งถอยมือสองจากคนในนี้มา

เค้าว่าประกันเหลือ 6 เดือน จะได้รีบส่งเครมครับ

ตอนนี้ฟังเพลงปกติ ไม่มีเสียงประหลาดนี้

ดูหนังมีให้ได้ยินบ้างเป็นครั้งคราวแต่เบาๆ

แต่ถ้าเปิดเพลง test THX ไอ้เสียงแปลกๆ ที่ว่าก็พากันออกมาเพียบเลยครับ

(ใครใช้ g9ex เอาไฟล์นี้ไปลองให้หน่อยก็ดีครับว่าเป็นเหมือนกันไหม)

ขอบคุณมากคับ
    Last edited by haruhara; 20 Aug 2008, 20:16:14.

ส่งไฟล์มา เดี๋ยวช่วยลอง

Comment

ช่วงแรกๆ ของเพลงเลยนะครับ

ลิงค์ครับ

ถ้าผิดกฏยังไงลบได้เลยนะครับ ดูแล้วไม่น่ามีลิขสิทธิ์

Comment

แฟนๆ G9 หายไปไหนหมดหง่ะ

Comment

หลังจากที่ได้ลองกับ EACAN A500-L แล้ว ก็เป็นเหมือนกัน ผมคิดว่าน่าจะปกติ น่าจะเกิดจากลำโพงไม่สามารถตอบสนองความถี่ในช่วง บางความถี่ได้ โดยเฉพาะ ย่านความถี่ต่ำ รอท่านผู้รู้ต่อไป

Comment

ผมไม่ได้ต่อสาย G9 ไว้อ่า
            ไว้ต่อแล้วจะลองละกันครับ T_T

Comment

Originally posted by tiksna View Post
              หลังจากที่ได้ลองกับ EACAN A500-L แล้ว ก็เป็นเหมือนกัน ผมคิดว่าน่าจะปกติ น่าจะเกิดจากลำโพงไม่สามารถตอบสนองความถี่ในช่วง บางความถี่ได้ โดยเฉพาะ ย่านความถี่ต่ำ รอท่านผู้รู้ต่อไป

ขอบคุณมากครับ นึกว่าจะต้องไปเคลมซะแล้ว

Originally posted by nitroboy View Post
              ผมไม่ได้ต่อสาย G9 ไว้อ่า
              ไว้ต่อแล้วจะลองละกันครับ T_T

ขอบคุณครับ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ คิดว่าคงไม่เป็นไรมั่งครับ ความคิดเห็นผมเหมือน ค.ห 5 ครับป๋ม

Comment

Working...
                X