Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า Mainboad รองรับ FSB ของ CPU แค่ 1066 ถ้าเกิดคล็อคเกินนี้จะเป็นอะไรรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า Mainboad รองรับ FSB ของ CPU แค่ 1066 ถ้าเกิดคล็อคเกินนี้จะเป็นอะไรรึเปล่าครับ

ผมได้ลองคล็อค cpu ดูครับ จากเดิม บัส 800 มันมีให้เลือกเป็น 960 ความเร็วจาก 2.4 เป็น 2.8

แต่มันยังมีให้เลือกมากกว่านี้ครับ คือ ถัดมาเป็น 1280 แล้วก็ 1333

แต่เมนบอร์ดผม มันเขียนว่ารองรับแค่ 1066 ไม่ทราบว่าถ้าผมเลือกสูงกว่านี้จะมีปัญหาอะไรมั๊ยครับ

ไม่กล้ารองน่ะครับ

ได้
    บัส 2000 ก็ยังได้ (อยู่ที่ใจ) หิหิหิ 500 x ...
    * ประกันจงสถิต

Comment

ของผม 1333
      ยังให้วิ่ง 2000 ได้เลยครับ >.<
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

อยู่ที่ใจครับ

Comment

ไม่ได้นะครับ ถ้าลากเกิน 1066 แล้วมันจะแรงไปกันใหญ่ครับ เดี๋ยวซีพียูรุ่นใหญ่จะขายไม่ได้ อิอิ

Comment

Comment

ถ้าเกิน แล้วมันจะแรงครับ

Comment

อย่าน่ะๆ เดี๋ยวเครื่องแรงกว่าของผม
                ผมไม่ยอมน่ะ
                กิ้ว กิ้ว

Comment

-*- ของเสียมาใครช่วยจ่ายมั่งเนี้ย ค่อยๆเป็น ค่อยๆไปดีสุดครับ ไปทีละสเตปไม่พังง่ายๆหรอก

Comment

Working...
                  X