Announcement

Collapse
No announcement yet.

flsh bios ทำไงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• flsh bios ทำไงอะครับ

คือผมสงสัยมานานแล้วอะครับ ว่ามันทำเช่นไรอะครับ ช่วยลอกผมที่จิครับ

ต้อง ด้วยว่า รุ่นอะไร แล้วไปโหลด Bios ตัวใหม่จาก เวป ยี่ห้อนั้นมา ครับ
    เข้าDos แล้วสั่ง แฟรช ครับ เช่น A:/ตามด้วยไฟล์ ของแต่ ยี่ห้อ แล้วตาม ด้วยชื่อไฟล์ที่จะแฟรชลงไป

Comment

ของผมเป็น msi ใช้ แบบนี้ครับ A:/Adsfi711.exe A6728IMS.3A0

Comment

ช่วยอธิบายให้ละเอียดอีกซักหน่อยครับ ผมก็ flash ไม่เป็นเหมือนกัน

Comment

http://www.com-th.net/articles/?biosflash ลองอ่านดูครับ

Comment

กระจ่างขึ้นเยอะ ขอบคุณมากครับ

Comment

โอ้วววววว....! กระจ่างเช่นกัน

ขอบคุณมากครับ

Comment

ทำอย่างว่ายังๆม่สพเร็จ งะ

Comment

ขอถามหน่อยคร้าบบบบ
                  1.M/B ที่ใช้อยู่ ASUS P4S800D
                  2.เคยใช้ winxp Pro sp2ใช้ไประยะหนึ่งเป็ยปัญหาเลย firmat HDD (เฉพาะ Drive C: Drive อื่นไม่ได้ format HDD เพิ่งเปลี่ยนใหม่ SATA2)
                  3.ลงโปรแกรมใหม่ไม่ผ่าน ทุกครั้งที่รีบูตใหม่จะไปอยู่ที่ บลูสกรีน
                  ผู้รู้ที่เคยเจอปัญหานี้ช่วบบอกข้าพเจ้าหน่อย ว่าเป็นเพราะอะไร ต้อง Flash Bios หรีอป่าว ตอนนี้เครื่องใชไม่ได้มาเกือนเดือนแล้ว (ไม่อย่ากยกไปร้าน)
                  ขอบคุณคร้าบบบบ

Comment

Working...
                  X