Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทุกท่านครับดูให้หน่อยครับ ว่าเปลี่ยนอะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทุกท่านครับดูให้หน่อยครับ ว่าเปลี่ยนอะไรดี

Spec ดังนี้

CPU Dualcore 2.8GHz @ 3.08GHz
    MainBoard Asus P5LD VM-SE
    Ram 1G + 2G GHz 667 MHz
    VGA HD 2600 XT 512 MB DDR 3
    Harddisk Seagate 250 G 7200 Rpm
    Power ติดมากับเคส G-View 450 Watt (กลัวไฟไม่พอ พัดลมเคส 4 ตัว)
    OS Windows Service Pack 2

ลังเลอยู่ว่าจะเปลี่ยนอะไรดี มันเล่นเกมปรับกลางๆ แล้วหนืดๆอยู่
    (แต่ก็ยังเล่น Devil May Cry จนเคลียร์ได้นะ
    1440*900 High Detail No AA ---> FPS = 25 - 40)

ระหว่าง

CPU (D915)Dualcore 2.8GHz เป็น Core 2 Duo E7200 2.53GHz - 4280 บาท

หรือ

VGA HD 2600 XT 512 MB DDR 3 เป็น HD 3870 512MB GDDR4 - 5410 บาท

หรือถ้ามีคำแนะนำอื่นก็แนะนำเลยครับ แค่ต้องการเล่นเกมปรับกลางๆก็พอแล้ว
    (ดูซีรี่ย์ค่ายเขียวแล้ว งง ถ้ามีตัวไหนก็แนะนำได้ครับ แค่ต้องการ PCI-E)

และ 2 อันเก่า ถ้าขายได้ประมาณเท่าไรครับ ไม่รู้ราคาเลย ถ้าขายตัวไหนจะคุ้มกว่าครับ

CPU ซื้อมาปี 50 ประกัน 5 ปี มั้ง จำไม่ได้แล้ว
    VGA ซื้อมาปี 51 ประกัน 3 ปี

อยู่ต่างจังหวัดนะครับ
    Low อย่างพอเพียง อิอิ

รู้สึกว่าห้องเกมส์มะมีคนตอบเลยมาถามอีกห้องนึง หรือจะไปตอบห้องนู้นก็ได้นะครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=265705

เป็นผมเอา CPU ก่อนอ้ะ VGA ใช่ว่าจะไม่แรง - -"

แค่เปลี่ยน CPU ก็รีดเฟรมขึ้นได้อีกเยอะเลยอ้ะ ขอบอก

แล้วถ้าจะเปลี่ยน VGA อ้ะ ไหนๆก็มา 5400 แล้วอ่้ะ

เป็นผมหยิบ 4850 มือ 2 เลยอ่ะครับ ราคาไล่ๆกันเลย 5XXX กว่าๆ แรงกว่ากันแน่ๆ

อีกอย่างนะครับลูกพี่ ถ้าลูกพี่คิดว่าใส่ 3870 ไหว มันก็ต้องใส่ 4850 ไหวเหมือนกันล่ะน่า >w<

Comment

ซื้อทั้งทีเอาให้ดีไปเลยครับ เด๋วเวลาเล่นเกมแล้ว อารมเสียเปล่าๆ

Comment

Spec Low จนไม่มีคนออกความเห็นเลยฮือๆๆๆๆ

Comment

HD 4850 ประมาณหกพัน
          เอา PSU ใหม่ด้วย tagan u38-480W ราคาอีกพันแปด

ถ้าไม่ไหวก็ใจเย็นๆ น่าจะรอเก็บเงินหรือรอราคาลงก้ได้ เพราะ ถ้าอัพน้อยกว่านี้อย่าง HD3870 นี่เทียบแล้วไม่ค่อยคุ้มครับ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
            HD 4850 ประมาณหกพัน
            เอา PSU ใหม่ด้วย tagan u38-480W ราคาอีกพันแปด

ถ้าไม่ไหวก็ใจเย็นๆ น่าจะรอเก็บเงินหรือรอราคาลงก้ได้ เพราะ ถ้าอัพน้อยกว่านี้อย่าง HD3870 นี่เทียบแล้วไม่ค่อยคุ้มครับ
            ตามนั้น

Comment

Working...
            X