Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคราบเครื่องติดไวรัส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคราบเครื่องติดไวรัส

มันมาจากhandydriveครับ มันมาในรูปแบบโฟเดอร์ ลักษณะจะเป็นแบบว่าพอลบโฟเดอร์นั้นแล้ว มันก็หายไปแต่สักแป๊ปเดียวมันก็ฟอร์มตัวขึ้นมาอีก โฟเดอร์ที่ว่านี้จะขึ้นชื่อว่า data ,document,font,
    game,mypicture,newfolder ,nok picture ,dowload และมีอีกหลายๆ ตอนนี้ติดทุกไดร ของผมแล้วครับใครทราบวิธีแก้บ้างครับช่วยด้วย ตอนนี้ผมลองเอาavgfree แสกนดูแต่ก็ไม่พบว่าเป็นไวรัสเลยครับ ช่วยด้วยคราบอยากเอามานออกจากเครื่อง ติดทุกไดร์ของผมแล้ว

ใจเย็นๆครับ อัพเดตไฟล์ไวรัสแล้วสแกนดูใหม่ครับ ถ้ายังไม่พบก็ใจเย็นๆครับ ไวรัสบางตัวแค่เข้ามาป่วนครับ แต่ไม่มีพิษมีภัยครับ พอนานไปแล้ว เดี๋ยวก็มีไฟล์อัพเดต avg ออกมาจัดการเองครับ
    ---------------
    ผมเองก็ใช้ avg ครับ แต่ผมไม่ได้ใช้เวอร์ชั่นฟรีครับ ผมใช้เวอร์ชั่นเต็มครับ

Comment

แล้วพอมีวิธีแก้ไขบ้างไหมครับคือตอนนี้อยากรู้มากๆๆๆเลยคราบว่ามานเป็นไวรัสประเภทไหน
      ที่พอทราบตอนนี้โฟเดอร์ที่พูดถึงนั้นเป็นไฟล์.exeอะครับ ใครพอทราบบ้าง

Comment

ตอนนี้พอทราบแล้วครับว่าเป็นไวรัส data.exe แต่ผมก็ยังไม่รู้วิธีแก้ไขใครทราบช่วยบอกผมทีครับ ตอนนี้มานติดทุกโฟเดอร์แล้วครับ น่ากลัวจริงๆ แล้วผมลองฟอเมตแล้วก็ฟอร์แมตไม่ได้มันมากินเครื่องผมแล้วคราบ ช่วยด้วย

Comment

ถ้าอย่างนั้น ลองเอา HDD ไปใส่เครื่องอื่น ให้เครื่องอื่น สแกนหาดูครับ ... หรือจะลอง AntiVir ตัวร่มสีแดงน่ะครับ จับเจอเหมือนกัน

Comment

Working...
          X