Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอตั้งเอง the witcher เค้าบังคับยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอตั้งเอง the witcher เค้าบังคับยังไงครับ

ขอตั้งเอง the witcher เค้าบังคับยังไงครับ ทั้งกดแป้น ทั้งคลิ๊กเม้าท์ ตอนนี้มั่วหมดแล้ว รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

บังคับได้สองแบบครับ
    1.บังคับแบบมุมมองบุคคลที่สาม แต่เกมนี้มุมมอง จะมองจากเหนือหัวไหล่คล้ายๆ Gears of War
    ซึ่งแน่นอน กดแป้น WASD เพื่อเดินหรือวิ่งครับ
    2.บังคับแบบมุมสูง เหมือนเกมพวก Titan Quest หรือ Diablo ก็คลิ๊กที่ดินเพื่อวิ่งครับ

แต่มีอีกมุมมองนึง มันจะเป็นภาพมุมสูงแต่ไม่มาก แต่สามารถบังคับได้ทั้งสองแบบ คือกดปุ่ม WASD ได้แถมยังกด
    คลิ๊กที่พื้นดินเพื่อวิ่งได้ครับ

ซึ่งระหว่างเล่นก็สามารถปรับมุมมอง การบังคับได้ตลอดเวลา โดยกด ปุ่ม F1 F2 F3 ครับ

Enjoy ครับ

Comment

ปุมกดโจมตี ตั้งรับ คอมโบพวกเนี่ยทำไง ลองคลิ๊กเม้าท์ค้างบางครั้งก็ได้บ้างไม่ได้บ้าง งงครับแค่พื้นฐานยังไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by toro View Post
        ปุมกดโจมตี ตั้งรับ คอมโบพวกเนี่ยทำไง ลองคลิ๊กเม้าท์ค้างบางครั้งก็ได้บ้างไม่ได้บ้าง งงครับแค่พื้นฐานยังไม่ได้เลย
        เวลาจะโจมตีก็คลิ๊กไปที่ศัตรูครับ แล้วรอจังหวะ Cursur เมาส์จากเดิมที่เป็นรูปดาบ รอจนมีโซ่ไฟขึ้นมา แล้วค่อยคลิ๊กโจมตีอีกครั้ง สรุปคลิ๊ก(single)แค่ 2 ครั้ง และถ้าจะเอา Combo ก็ต้องพยายามกด
        ติดต่อกันให้ได้ 4-5 ครั้ง สรุปเบ็ดเสร็จคลิ๊กแค่ 4-5 ครั้งจน ได้ Final Attack แล้วก็เริ่มคลิ๊กตีใหม่

มาที่การตั้งรับนั้น จะออกแนวหลบหลีกซะมากกว่า เพราะพระเอกไม่มีโล่ ซึ่งขึ้นอยู่กับการอัพสกิลของ
        เราด้วย เช่นถ้าอัพสกิลการ Parry Bolt ก็สามารถที่จะใช้ดาบตีลูกธนูได้ หรือถ้าเปอร์เซนต์การ Parry เรา
        เพิ่มขึ้น ถ้าเราอยู่เฉยๆเราจะสามารถ ใช้ดาบบล็อคการโจมตีได้ครับ
        ส่วนการหลบหลีก กด W เบิ้ลสองครั้ง เมื่ออยู่หน้าศัตรู จะเป็นการกระโดดม้วนตัวข้ามไปข้างหลังศัตรู
        กด A S D สองครั้งติด ก็จะหลบหลีกไปทิศทางนั้น เช่นเดียวกัน

ถ้ามือใหม่ควรเล่นที่ความยากที่ Easy หรือ Medium นะครับ พอรู้หลักทั่วๆไปต่างๆ ก็ลุย Hard ไปเลยครับ สบายมาก

Comment

000
          Last edited by toro; 21 Aug 2008, 20:37:34.

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะกลับไปลอง

Comment

Working...
            X