Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้การ์ดจอผมผิดปกติหรือเปล่าครับ(รูปด้านใน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้การ์ดจอผมผิดปกติหรือเปล่าครับ(รูปด้านใน)

การ์ดจอผมเป็น HD3850 ของ SAPPHIRE
    ผมไม่ได้ OC อะไรเลยนะครับทั้งการ์ดจอและ CPU พอผมลองเทสดูผลมัน Failed ทุกครั้งเลย

เอา Power color HD3850 ของเพื่อนมาทดสอบก็ไม่ขึ้นว่าFailed นะครับ Passed ตลอด

การ์ดจอตัวนี้เพิ่งไปเคลมมาด้วยครับ(เคลม 3 รอบแล้ว)ตัวเก่าเวลาเล่นเกมส์ชอบค้างและขึ้น VPU Recovery และหน้าจอก็จะสีเพี้ยนเลยครับ(ขอบอกว่าลองไดว์เวอร์มาหลายเวอร์ชั่นแล้ว เอาไปทดสอบเล่นที่เครื่องเพื่อนก็ค้าง เหมือนกัน)
    ก็เจออาการนี้เลยเอาไปเคลมมา พอได้ตัวใหม่มา(รึเปล่าเพราะตรงที่เสียบสาย DVI อ่ะมีรอยเหมือนโดนใช้แล้ว) เลยลองทดสอบดูเลยก็ขึ้นข้อความเหมือนเดิม(ตามภาพอ่ะครับ)แต่ยังไม่ได้เล่นเกมส์มากสักเท่าไหร่ แต่ก็มีลางสังหร ว่าสงสัยจะเป็นอาการแบบเดิม
    แต่ที่สำคัญเลยคือผมเริ่มท้อแล้ว อ่ะเคลมมา 3 รอบแล้ว เสียค่ารถไปเยอะเหมือนกัน (พอดีอยู่ ตจว ด้วย)
    Last edited by kornswu; 21 Aug 2008, 10:31:20.

3850 มันออกมานานแล้วเหมือนกันครับ ตอนนี้ไปเครมคงจะได้ตัวใหม่มาใช้ยากอยู่ครับ ส่วนใหญ่เป็นของซ่อมเวียน ถ้าผมทายไม่ผิดน่าจะประกัน A&L นะครับ ถ้ามาที่ศูนตรงฟอจูนผมยังเคยเอาx1950 ไปเครมตั้ง5รอบกว่าจะเวิคครับรอบสุดท้ายนี้ไม่ไว้ใจแล้ว ก็เลยให้เขาเทสกับ 3D mark ก่อนเลยครับสักครึ่งชั่วโฒงบอกไปเลยว่ารอได้ดีกว่ามาบ่อยๆๆครับ อ่อให้ดีติดไดร์เวอไปด้วยนะครับ เคยเจออยู่บอกให้ช่วยเทสบอกกลับมาว่าไม่มีไดร์เวอลอง งง ไปเลยครับศูนอะไรไม่มีไดร์เวอ จะบ้าตาย ยังไงก็ลองดูนะครับ ขอให้ได้การ์ดจอสมประกอบมาใช้ไวไวครับ

Comment

เห็นใจครับเคลม 3 รอบแล้วเป็นผมก็ท้อเหมือนกัน

Comment

แล้วคนอื่นที่ใช้เป็นแบบผมรึเปล่าอ่ะครับ

Comment

ดันครับ

Comment

ลองเอาเขาไปคุยกับเขาดูอีกสักรอบครับขอให้เขาอัพเกรดตัวใหม่ให้เลยก็ได้คุยดีๆน่ะอิอิอิผมเครมแค่รอบเดียวรอบสองขออับเกรดเลย เขาก็ยอมน่ะ
            ปล.ลองลงวินโดว์ใหม่หรือยังครับเอาตัวที่เดิมๆไม่ได้ปรับแต่งอะครับ

Comment

ลองลงวินโดวส์หลายเวอร์ชั่นแล้วครับ ทั้งMo และCorperate

Comment

ดันให้

Comment

Originally posted by chemberz View Post
                  ดันให้
                  ขอบคุณครับผม

Comment

เป็นกำลังใจให้นะ

Comment

เป็นกำลังใจให้

Comment

ขอบคุณนะครับ

Comment

เอางี้ซิครับ ไปเทสดูที่ร้านที่เอาไปแคลม เลยครับ ถ้าเขาใส่ ในเครื่องแล้วไม่มีปัญหา แสดง ว่าการ์ดจอไม่ได้เป็นอะไร ... แล้วเราค่อยมาแช็คที่เครื่องเราดู ว่าเป็นอะไรหรือป่าว .. อย่าเช่น ดูสล๊อท pci ลองทำความสะอาดหรือตรวจ แช็คดูครับ ... แต่ที่แน่ๆ เอาไปลอง ที่ร้าน ที่ซื้อก่อนดีกว่า ครับ หรือไม่ถ้ามีเครื่องของเพื่อนลองยืมเอาไปใส่ดูก่อนเลย ครับ จะได้เทส ปัญหา ไปทีละขั้นตอน ....ผิดถูกขออภัยครับ

Comment

Working...
                          X