Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณเคยรู้สึกเบื่อการเล่นเกมส์มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เบื่อใหม ก็มีบ้างครับ แต่ไม่คิดเลิกเล่นแน่นอนร้อยหรือล้าน ล้าน เปอร์เซ็นต์ ถ้าเล่น FPS มากๆก็เอียนเหมือนกันครับ
    แต่สมัยนี้ผมเล่นแต่แนว RPG ของฝรั่งเยอะมากๆ ตอนนี้ก็ไปขุด Fallout 1&2 มาเล่น ที่แรกเห็นกราฟฟิคแถบช็อค(เกมมันเก่ามาก และผมไม่เคยเล่นมาก่อน)
    แต่ก็จะพยายามเล่นให้จบครับ ที่เล่นคือ Fallout 3 จะออกแล้วครับ ซึ่งเกมนี้ผมอยากเล่นมากๆๆ
    เลยต้องไปสัมผัสถึง แก่น Fallout ให้ครบ แล้วก็จะเล่นภาคใหม่อยากภาคภูมิใจ

ผมว่าอาการเบื่อน่ะ มีไปซะทุกเรื่อง เบื่อแฟน เบื่องาน เบื่อ Blah blah.......
    แต่ถ้าเป็นเรื่องเกม หาเกมอื่นๆหรือเปลี่ยนแนวเล่นก็ไม่เบื่อแล้วครับ

Comment

เบื่อตอนเล่นไม่ผ่านอะครับใครเหมื่อนผมบ้าง

Comment

เบื่อครับ ส่วนมาผมจะดูหนังมากกว่า เพราะเกมส์ที่ซื้อมา ผมเล่นจบแล้ว จะเล่นซ้ำอีก มันก็เบื่ออ่ะครับ แต่มีอันนึงที่ไม่เบื่อ Mario ครับ เล่นไปยังแก่ยังไงก็ไม่เบื่อ Games อมตะ เหอะๆ

Comment

เป็นช่วง วัยทอง ของชาวเกมเมอร์รึเปล่า
          เพราะเล่นกันมานับ 10 ปี หรือบางท่านก็กว่านั้นอีก แต่ก่อนกราฟฟิกต้องสุดยอด แต่เดี๋ยวนี้เล่นได้ก็เอาวะ
          แล้วถ้ายิ่งเล่นแต่สไตล์เกม แบบเดิมๆ มันก็จะเกิดอาการอิ่ม ทำให้บางครั้งเล่นไปตามกระแส ไม่ใช่เพราะชอบ
          ขอแนะนำให้เปลี่ยนสไตล์บ้าง เพราะเมื่อไม่ได้เล่นในแบบที่เราชอบ ก็จะทำให้คิดถึง และออยากกลับมาเล่นแบบเดิมอีก .....ฮ่า ..ว่าแต่เขา เราก็เป็น

Comment

เป้นพักๆ ช่วงที่เล่นไม่ผ่านนี่ เบื่อมาก

Comment

เบื่อไม่เป็นเพราะมีแต่เกมส์ใหม่ๆให้เล่น

Comment

ตอนเครื่องไม่แรงก็เล่นไปซ่ะหมดล่ะ - -

Comment

เบื่อเพราะไม่มีเวลาเล่น(เอาเวลาไปจีบสาว 555+)

Comment

เบื่อเพราะเกมส์มันเดิมๆหรือเบื่อเพราะเกมส์ยากเล่นไม่ผ่านครับ

Comment

เหมือนกับหลายๆท่าน เบื่อเพราะไม่มีเวลาเล่น -*-

Comment

เบื่อที่ไม่มีเวลา งานยุ้งจิงๆๆ อุอุ

Comment

ผมเล่นจบรอบเดียวก็เบื่อแล้วอ่ะ ตอนนี้ก็เล่นเกมเล็กๆคลายเครียด

ซื้อ 4850 มาใช้ไม่คุ้มอ่ะแรงเกินตอนนี้กำลังขายลดเสป็กอยู่

Comment

ก็มีบ้างที่เบื่้อแบบเล่นไปนานๆ 3-4 ชั่วโมงติดก็ต้องเบื่อเป็นธรรมดาหยุดเล่นไปซักอาทิตย์ค่อยมาเล่นใหม่
                            หรือเกมไหนที่มันไม่น่าสนใจเล่น 5 นาทีก็เบื่อแล้ว

Comment

นี่คุณ.....................เบื่อแล้วเหรอ

ผมการ์ดจอ gf 7200gs เน่าๆ ยังอยากสันหา เกมโหดๆ เล่นเยย

แต่เล่นไม่ได้ การ์ดจอ ประสิทธิภาพ ต่ำ อยากเล่น แต่ล่ะเกม ใจจะขาดอยู่แหละ

ไคซิส แล้วก็ หลายๆเกม อิจฉา น่ะหนิ ยังไม่มีตังซื้อ การ์ดจอแรงๆ รอราคาตกมากกว่านี้ก่อน

Comment

ผมไม่เบื่อนะ แต่ไม่มีเวลาเล่นเหมือนหลายๆท่านนั้นแหล่ะ เกมส์ดองไว้เพียบ ตอนนี้คิดว่าเมื่อไรจะเล่นมันทุกเกมส์สักที ชอบทุกเกมส์เลย-.-

Comment

Working...
                                X