Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดแล้วไม่แจ่ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดแล้วไม่แจ่ม

X2 4600+
    ASROCK ALIVENF6-VSTA
    RAm 667 1Gx2
    HDD 160G wd
    HD3650 DDR3 แบบมีพัดลมและไม่มีพัดลม
    CASE GVIEW 450W
    จัดแบบนี้เครี่องค้างบ่อยมาก เป็นตั้งแต่ยังไม่ลงเกมลงแล้วค้างมากๆๆ
    ตอนนี้ลงวินโด้ใหม่ก็ยังเป็นอยู่
    มีอะไรผิดพลาดเป่ลาครับช่วยแนะนำด้วยครับ เป็นทุกเครื่อง 10 เครื่อง
    วันนี้ใส่พัดลมเพื่อมไปอีก 1 ตัวจะเป็นไงน้อ (CASE มีพัดลมดูดออกตัวเดียว)

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ แต่ความเห็นส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบ M/B ASROCK เท่าไหร่

Comment

ลองถอดเจ้า 3650ออกก่อน แล้วใช้ออนบอร์ด

ลองดูครับ ถ้าผ่านฉิวเลย
      เป็นไปได้ที่
      -บอร์ดมันเป็นNForceMCP เจอการ์ดแดงเข้าไปเลยเอ๋อ แก้ได้โดยการแฟลชไบออส
      -ไฟไม่พอ Gview นี่ท่านคงใช้ที่มันติดเคสมา

Comment

เห็นด้วยครับน่าจะไฟไม่พอ

Comment

บอร์ด การ์ดจอ ความร้อน ลองเช็คดูครับ

Comment

วันนี้อาการดีขึ้นครับหลังจากเอาพัดลมมาเป่าที่กาดจอ
            กับฮีดซิ้งที่มีตัวหนังสือASROCKตรงเมนบอดตัวนี้เอามือมาะตะดูร้อนมาก
            จึงโดนเป่าซะ ตอนนี้ยังไม่มีเครื่องใหนค้างเลอยครับ
            สงใสเมนบอดจะร้อนมากครับ
            ถ้าเป็นอีกผมคงต้องลองเช็กไฟดูแล้วครับ

Comment

ว้าเป็นอีกแล้วครับเครื่อง 1-2 ต้องกดสตาดใหม่ค้างอีกแล้ว

Comment

ลองถอดการ์ดจอก่อนดีกว่าครับ

ถ้ายังค้างอยู่
                ลองโหลดโปรแกรม speedfan วัดอุณหภูิมิแล้วมาดูกันต่อครับ
                Last edited by estrellas; 22 Aug 2008, 09:44:06.

Comment

ช่วยลุ้นอีกคน

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                    ลองถอดการ์ดจอก่อนดีกว่าครับ

ถ้ายังค้างอยู่
                    ลองโหลดโปรแกรม speedfan วัดอุณหภูิมิแล้วมาดูกันต่อครับ
                    ความร้อนไม่สูงนักครับแค่ 35 องศา

ตอนนี้ส่งไปใปให้ JIB เขาดูแล 3 เครื่อง เขาขอดูอาการก่อนพรุ่งนี้จะโทรมาบอก
                    ยังไงให้เครื่องค้างคามือช่าง ไม่ใช่เครื่องกลัวช่างไม่ยอมเป็นอะไร

Comment

ช่วยดันจร้า

Comment

รอดูผลครับ

มาบอกผลด้วยหน่อ

Comment

ค้างแบบใหนลองเล่าให้ฟังซิครับ อาการแบบระเอียด

Comment

'' HD3650 DDR3 แบบมีพัดลมและไม่มีพัดลม ''

HD 3650 ยี่ห้อ อะไร ตัวไหน หรอ ครับ

450 W Gview พอนะ..!!

Comment

ค้างแบบว่าเม้ากับคีบอดกดไม่ได้ครับ ทิ้งไว้ครึ่งชั่วโมงก็กดไม่ได้ ต้องกดป่ม POWER ค้างเอาไว้
                              ถึงจะปิดเครื่องได้ (ไม่ได้ลองกดที่คีบอดดู)
                              ตั้งแต่ส่งเครื่องไป 3 เครืองที่ร้านไม่มีเครื่องค้างอีก มึนกับมันมาก
                              CPU AMD 940 ATHLON64*2 4600+(DCOM)3y
                              M/B 940 ASROCK ALIVENF6P-VSTA SYNNEX
                              DDR-RAM 1024/667 APACERING
                              HD 160/720 WESTERN SATA-II (B/F8MB)WD1600
                              VGA ASUS PIC-E ATI EAH 3650/256MB.HTD DDRT3
                              ATX CASE PL -E MX60-KR(BLACK/RED)
                              K/B MD-TECH MD-338 SB PS2
                              MOUSEDSUS OPTICAL DSUS-78 S UP
                              อันนี้เขียนมาตามบิล JIB
                              เครื่องมันค้างตั้งแต่เครื่องมาใหม่ๆคนที่เป็บคอมมากกว่าผมมาเล่นบอกให้ส่งกลับตั้งแต่ยังไม่ลงวินโด้ใหม่กับเกม
                              ตอนนั้นแค่เล่นเน็ตเองก็ค้างแล้วเน็ต 3 เม็ก เล้าเตอรของทรู
                              แต่ใส่พัดลมอาการดีขึนมาก
                              ผมมีความรู้เรื่องคอมน้อยมากครับอ่านภาษาไม่ไม่ออก ตอนเขาให้เรียนไม่หยากเรียนก็เป็นอย่างนี้และ เกเล

Comment

Working...
                              X