overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: ซื้อจอ LCD ร้านไหนดีที่พันทิพย์ครับ

OverclockZone Member

Default ซื้อจอ LCD ร้านไหนดีที่พันทิพย์ครับ

พอดีจอเก่า crt ลาโลกไปแล้วจะไปซื้อ lcd ใหม่ครับเล็งๆไว้เป็น 19 นิ้วwide งบ5500-6000

รุ่นที่ดูๆไว้ก็ LG W1942T-PF 19 Wide Screen Flatron เห็นราคาของ hwh อยู่ที่ 5800

งบเท่านี้มีตัวไหนดีหรือคุ้มกว่านี้มั้ยครับ แล้วถ้าไปซื้อที่พันทิพย์ มีร้านไหนราคาถูกๆแนะนำมั้ยครับผม

อีกอย่างประกันเป็นของศูนย์เหมือนกันทุกร้านรึเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ดันครับ ขอความคิดเห็นหน่อย LG phillips samsung ยี่ห้อไหนดีกว่ากันครับผม

มีนบุรี บางกะปิ

ดีก่ากันผมไม่รู้ แต่ผมเลือก LG เพราะ Diesign สวยกว่าชาวบ้านเค้า ^o^

OverclockZone Member voravis's Avatar

เอายี่ห้อที่ดีดีนิยมๆหน่อยแล้วแต่เราชอบ สำคัญคือ ก่อนเราจะซื้อ ต้องเทสก่อนดูสิ่ว่ามีจุดไบร์จุดเล็กๆอะไรที่หน้าจอมั้ยอันนี้ไม่ต้องรีบร้อนมองหาอย่างละเอียดไม่ต้องไปเกรงใจคนขายมัน และ มีโปรแกรมเทสไห้เรามั้ย ถ้ามีอย่างที่บอกokเลยครับ(มาแนะนำอ่ะครับอยากไห้ได้ของดีดี)

OverclockZone Member N_Zone's Avatar

แนะนำ BenQ E900W 19" Wide Screes มี DVI & VGA คุ้มสุด ร้านspeed (ไม่ต้องไปซื้อร้านที่เป็นดีเลอร์ เช่น ฮาร์แวร์เฮาว์ คอมเซเว่นงี้ มันต่อราคาไม่ได้ )

OverclockZone Member N_Zone's Avatar

ผมใช้ BenQ มาสองตัวแล้ว

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

อย่าไปร้าน "ซาปีด เรวกว่า นารก"

ขอเจ๊งๆ ซักตัวครับ กำลังมองหาอยู่เหมือนกัน LCD TV LG 22LS4R ตัวนี้เป็นไงครับ

OverclockZone Member tigu's Avatar

ู^
    ^
    ~เจ๊งๆ ก็หาตามมือ2หรือที่เค้าโล๊ะๆเลยคับ

OverclockZone Member umic2000's Avatar
    Leningrad , CCCP

ไปร้าน J.I.B. ชั้น 2 เลยครับมีเกือบทุกรุ่นที่คุณว่ามา

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

ผมชอบดีไซค์ของ Sumsung มากกว่าครับ โทนสีดำแบบมันๆ สวยดี

ป.ล. แต่ผมใชเของ Acer เพราะว่ามันถูก '_'a

OverclockZone Member boatbyboat's Avatar

Data IT ก็แหล่มงับ มีโต๊ะสำหรับเทสอุปกรณ์ด้วย ตอนซื้อเค๊าเทสให้ทุกอย่างเลย

ผมซื้อ Samsung 2232gw มาเค๊าให้เทสเดทไบร์ทหมดเลย

OverclockZone Member gofaster's Avatar

Philips เจ๋ง

OverclockZone Member Nash66's Avatar

Quote Originally Posted by yuki_kaze View Post
    อย่าไปร้าน "ซาปีด เรวกว่า นารก"
    อย่าไปเลยนะครับ เค้าดังมากเลยนะเนี่ยร้านนี้

OverclockZone Member jiggo's Avatar

ตอนซื้อผมเคยถามว่ามีให้เลือกเยอะไหม ... เพราะไม่อยากได้จอที่มี Hot หรือ Dead pixel ... ทุกร้านจะบอกว่าเลือกได้จนตามใจเลยพี่ ... แต่อเอาเข้าจริงๆ เจอ Hot ไป 2 จอ ก็จะได้รับคำพูดที่ตรงกันข้ามละ ประมาณว่ามันก็มี Hot หรือ Dead ทุกตัวล่ะ จะเลือกจนหมด Stock เลยเหรอ .... อ้าว ไหงเมื่อกี้บอกว่าเลือกไ้ด้จนตามใจไงล่ะ ....

แอบเชียร์ LG ครับ Brightness Contrast กระฉูด Response time ก็น้อยมากๆ แทบไม่มี Ghost เลย ..... ซื้อ IT City 4-5 เดือนที่แล้วมีรับประกัน Dot Free ครับ ...

ตอนนี้เห็นมีบางร้านเอาของ LG เกรด 2 มาขาย คือ จะเป็นพวกไม่ผ่าน QC ในเรื่อง Dot เพราะจะมี Hot หรือ Dead 1-3 Dot มาขาย แต่ราคาจะถูกกว่าราคาเต็ม 2-3 พันเลย ถ้าทำใจได้ก็ OK เลย พี่ที่ทำงา่นพึ่งไปซื้อมา 1 จอ มี Hot สีน้ำเงิน 1 จุดตำแหน่งอยู่ใกล้ๆ มุมบนขวา แทบจะมองไม่เห็นเลย แต่จอถูกกว่าปกติ 3000 ครับ

OverclockZone Member theboms's Avatar

ผมก็เล็ง LG W1942T-PF เหมือน จขกท.
    แต่ก็ชอบ SAMSUNG 943BWX สเปคเหมือนกัน
    แต่ของ ซัมซุง ปุ่มกดแบบสัมผัส ไฮโซมาก
    เลือกไม่ถูก ราคา พอๆกัน

OverclockZone Member back_boy_zaa's Avatar

Quote Originally Posted by zuusar View Post
    พอดีจอเก่า crt ลาโลกไปแล้วจะไปซื้อ lcd ใหม่ครับเล็งๆไว้เป็น 19 นิ้วwide งบ5500-6000

รุ่นที่ดูๆไว้ก็ LG W1942T-PF 19 Wide Screen Flatron เห็นราคาของ hwh อยู่ที่ 5800

งบเท่านี้มีตัวไหนดีหรือคุ้มกว่านี้มั้ยครับ แล้วถ้าไปซื้อที่พันทิพย์ มีร้านไหนราคาถูกๆแนะนำมั้ยครับผม

อีกอย่างประกันเป็นของศูนย์เหมือนกันทุกร้านรึเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    ที่ HWH ตอนซื้อผมบอกว่า J.I.B ขาย 5790 (ตอนนั้น HWH แปะไว้ 5990)
    คนขายเลยบอกว่าแปะราคาผิด แล้วเขาขายผมในราคา 5690

ไปสอยมาเรียบร้อยครับ LG W1942T-PF ถูกใจเหมือนที่คิดไว้ครับสีชัดเจนถูกต้องแจ่มดี ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ

ออ ผมได้มาราคา 5380 ครับถูกกว่าที่ดูไว้ร่วม 500 เลยร้านที่ซื้ออยู่ตรงที่ขึ้นบันไดเลื่อนมาชั้น 3 แล้วเจอเลยร้านแรกหน่ะครับที่มีจอเรียงกันเยอะๆ พี่เค้าบอกรุ่นนี้เพิ่งลดสุดๆ จากราคาป้าย 5800 โชคดีจริงๆ แต่แปลกใจอีกรุ่น w1942S ไม่มี dvi แต่ขาย 5400 แพงกว่ารุ้นนี้อีก ง้งงง

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Quote Originally Posted by zuusar View Post
    ไปสอยมาเรียบร้อยครับ LG W1942T-PF ถูกใจเหมือนที่คิดไว้ครับสีชัดเจนถูกต้องแจ่มดี ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ

ออ ผมได้มาราคา 5380 ครับถูกกว่าที่ดูไว้ร่วม 500 เลยร้านที่ซื้ออยู่ตรงที่ขึ้นบันไดเลื่อนมาชั้น 3 แล้วเจอเลยร้านแรกหน่ะครับที่มีจอเรียงกันเยอะๆ พี่เค้าบอกรุ่นนี้เพิ่งลดสุดๆ จากราคาป้าย 5800 โชคดีจริงๆ แต่แปลกใจอีกรุ่น w1942S ไม่มี dvi แต่ขาย 5400 แพงกว่ารุ้นนี้อีก ง้งงง
    โชคดีครับผม

LG รุ่นสูงๆจะมีประกันจุดนะครับ แต่ Sumsung ต้อง 5 จุดขึ้นถึงเคลมได้

ที่บ้านจุดเดียวเค้าไม่ให้เคลม สำคัญคือเราต้องทดสอบดูตั้งแต่ตอนซื้อครับ

ลองไปที่ร้านเอลีท ชั้น4 พันทิพดูละกัน ร้านนี้บริการดี ราคาก้อทั่วๆไป

Bookmarks

Bookmarks