Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD ดีกว่า Intel จริงเหรอค่ะ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดีกว่าแน่นอนคับ
    1.A มันมาก่อน I
    2.ใช้แล้วมีตังในกระเป๋าที่เหลือจากการซื้อ CPU คับ
    3.ได้สติกเกอร์ AMD ด้วยคับ สวยเน้อ
    4.หน้าตาดีคับ ลองสังเกตุสิคับ ในบอร์ด AMD ทำไมมีแต่คนหน้าตาดี เอิ้กๆ
    5.ใช้แล้วฟันขาวคับ ปล.เงินที่เหลือจากการซื้อ CPU เอาไปซื้อแปลงสีฟันได้คับ
    6.จบคับ ปล.ถ้าต่ออีกมีหวังโดนเตะแน่ เหอๆ

ผ่อนคลายกันบ้างเน้ออ อย่ามัวแต่เถียงกันแต่เรื่องลัทธิ CPU ไปหาหนังชมพูมานั่งดูให้สบายใจดีกว่า *-*

Comment

นู๋มาล่อเป้าแล้วนู๋ก็ไป คืออะไรคะ??

แล้วพี่ ๆ ใช้อะไรกันอยู่

ลองหา ๆ ดูจาก google เห็นบอกว่า AMD ใช้เล่นเกม แต่งรูป ตัดต่อดีกว่า

Intel ใช้งานพวก 3D ดีกว่า หรือใช้กับพวกบริษัท

งั้นถ้าหนูใช้ เล่นเกมส์ออนไลน์นาน ๆ ทำการบ้าน กะแต่งรูปนิดหน่อย ก็ใช้ AMD ดีกว่าสิค่ะ

ช่วยแนะนำ spec ให้ด้วยนะค่ะ AMD ที่ราคากลาง ๆ ยังไงก็ต้องซื้อใหม่อยู่แล้วค่ะ เพราะใช้เครื่องพี่ชายอยู่ จะได้ไม่ต้องแย่งกันเล่น
      Last edited by somza21s; 21 Aug 2008, 14:37:29.

Comment

แล้วแต่ชอบคับ

Comment

หุหุ ชอบอันไหนใช้อันนั้นดีกว่าครับ

ส่วนตัวผม AMD นะ

Comment

Originally posted by DDP View Post
            ดีกว่าแน่นอนคับ
            1.A มันมาก่อน I
            2.ใช้แล้วมีตังในกระเป๋าที่เหลือจากการซื้อ CPU คับ
            3.ได้สติกเกอร์ AMD ด้วยคับ สวยเน้อ
            4.หน้าตาดีคับ ลองสังเกตุสิคับ ในบอร์ด AMD ทำไมมีแต่คนหน้าตาดี เอิ้กๆ
            5.ใช้แล้วฟันขาวคับ ปล.เงินที่เหลือจากการซื้อ CPU เอาไปซื้อแปลงสีฟันได้คับ
            6.จบคับ ปล.ถ้าต่ออีกมีหวังโดนเตะแน่ เหอๆ

ผ่อนคลายกันบ้างเน้ออ อย่ามัวแต่เถียงกันแต่เรื่องลัทธิ CPU ไปหาหนังชมพูมานั่งดูให้สบายใจดีกว่า *-*
            เห็นด้วยครับ

Comment

Originally posted by somza21s View Post
              นู๋มาล่อเป้าแล้วนู๋ก็ไป คืออะไรคะ??

แล้วพี่ ๆ ใช้อะไรกันอยู่

ลองหา ๆ ดูจาก google เห็นบอกว่า AMD ใช้เล่นเกม แต่งรูป ตัดต่อดีกว่า

Intel ใช้งานพวก 3D ดีกว่า หรือใช้กับพวกบริษัท

งั้นถ้าหนูใช้ เล่นเกมส์ออนไลน์นาน ๆ ทำการบ้าน กะแต่งรูปนิดหน่อย ก็ใช้ AMD ดีกว่าสิค่ะ

ช่วยแนะนำ spec ให้ด้วยนะค่ะ AMD ที่ราคากลาง ๆ ยังไงก็ต้องซื้อใหม่อยู่แล้วค่ะ เพราะใช้เครื่องพี่ชายอยู่ จะได้ไม่ต้องแย่งกันเล่น
              คือกระทู้ที่ทำให้คนทะเลาะกันครับเอาตามนี้รีบไปซื้อเลยนะ
              cpu:4800+ ATHLON X2 ==2150.-
              M/B:GigaByte GA-M52L-S3 ==1900.-
              VGA:8600 gt==2500.-
              RAM:KINGSTON 1GX2==1500.-
              HDD:WD 250 aaks==1700.-
              DVD-RW:LG==850.-
              CASE:CASE GVIEW ==1200.-
              ====11800.-=======
              จอแล้วแต่จะเลือกนะจ๊ะ

Comment

ดีพอกันแหละครับ

Comment

หนูนี้ตัวโตขนาดไหนแล้ว

Comment

เห็นหัวข้อแล้วเสียวสันหลังแทน อยู่ที่่ชอบและพอใจครับ.

Comment

ขอเบอร์โทร แล้วก็ที่อยู่ ด้วยครับ แล้วเดิ๋ยวจะบอกว่าทำไมAMDถึงดีกว่าIntelเราจะเทียบข้างๆกันเลย

Comment

ถูกกว่า

Comment

ลองหาๆอ่านดูทั้งสองห้องล่ะครับ กระทู้แนวๆนี้เยอะครับแต่ส่วนใหญ่จะออกแนวล่อเป้าทั้งนั้นครับ..

Comment

ใช้งานได้เหมือนกันทั้งสองค่าย แล้วแต่เลือกครับ

Comment

เมือกับความรักแรกเราลืมไม่ลงใช่ไหมครับ แล้วคนปัจจุบัญหละครับ เอาเป็นว่า ชอบอะไรก็อันนั้นครับ

แต่ผม AMD ไม่ว่าจะยังไงครับ

Comment

AMD อีกหนึ่งเสียงครับ

Comment

Working...
                                X