Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200 กับ Gigabyte EP31-DS3L และ EP35-DS3 ประสิทธิภาพต่างกันมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E5200 กับ Gigabyte EP31-DS3L และ EP35-DS3 ประสิทธิภาพต่างกันมากมั้ยครับ

เล็ง ๆ ไว้ 3 ตัวครับ Gigabyte EP31-DS3L, Gigabyte EP35-DS3L และ ASUS P5-K SE/EPU
    ไม่ทราบว่าประสิทธิภาพต่างกันมากมั้ยครับ กะเอามา OC ไม่ต้องเยอะ 12.5*300
    ใช้ VGA แยกอยู่แล้วครับ ใช้งานดูหนัง ทำงาน 2D ไม่เล่นเกมส์ครับ ถ้าพอ ๆ กันจะได้ซื้อแค่
    EP31-DS3L แล้วเอางบที่เหลือ 1 พันไม่เพิ่มอย่างอื่นแทน ขอคำแนะนำด้วยครับ

ต่างกันตอนวัดbenchmarkนิดๆหน่อยๆ แต่ใช้จริงแทบไม่รู้สึก ถ้าไม่คิดจะใส่แรมเต็ม4แถวหรือclockแบบสุดๆเล่นP31ก็พอแล้ว

Comment

EP31 มีปัญหาคืนค่าไบออส อีกรึเปล่านะ ผมไม่แน่ใจ ไม่แนะนำ

Comment

ยังไงก็เจียดเงินไว้เอาซิ้ง cpu หน่อยนะครับ

Comment

Working...
        X