Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้หูฟังมีไมค์ ซาวตัวไหนมีไดร์เวอVistaสมบูรที่ทำให้เราไมได้ยินเสียงพูดตัวเองบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้หูฟังมีไมค์ ซาวตัวไหนมีไดร์เวอVistaสมบูรที่ทำให้เราไมได้ยินเสียงพูดตัวเองบ้างครับ

ใช้ creative Fital1ty gaming headset อยู่ครับ
    ใช้อยู่กับ live! Value CT 4830 ใน XP driver สมบูรณ์ทีเดียว
    เวลาเราตั้ง ลำโพงเป็น headset เสียงจะตึ๊บขึ้นหากเปิดไมค์ด้วย เราจะไม่ได้ยินเสียงพูดตัวเอง
    ทำให้หมดเสียงรบกวนไปได้มาก

ทีนี้ผมมาใช้ Vista driver ไม่สมบูรณ์ครับ ไม่ตัดเสียงแถม ไม่มีเลือกลำโพงเป็น headset ต้องมานั่งปรับเอง ลำบากทีเดียว

ตอนนี้มีซาวตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ ที่รองรับฟังชั่นนี้
    xtreme music มีไหมครับ ของ SB น่าจะมีหรือเปล่า หรืออย่าง audigy ไดร์เวอร์บน Vista สมบูรณ์ไหมครับ

ไม่รู้

Comment

*0* คุยกับใครครับ^-^ กลับมาใช้xpดีกว่ามั้ง

ดันๆ

Comment

ได้ยินเสียงพูดตัวเอง..........

มันต้องไปปรับ ที่ Control Panel > Sound > Playback > Level

ให้มองหาอันที่เป็นเสียงไมโครโพนน่ะครับ แล้วดันลงให้หมดเลย

PS. Playback คือตัว Driver ส่วนที่ทำให้เสียงออกจากลำโพง แต่เนื่องจากมันสามารถที่จะทำให้เสียงที่เข้าไมโครโพนออกมาจากลำโพงได้ จึงต้องไปปิดเสียงมันอย่างที่ผมบอกเนี่ยแหละครับ XP ก็เป็นครับ ถ้าจำไม่ผิดหัวข้อใน XP คือ MIC IN

Comment

ขอบคุณครับ เดีย่วจะลองลงไดเวอร์ใหม่แล้วทำตามดูครับ

เพระปกติ ตอน xp พอเลือกชุดลำโพงเป็น headset ปุ๊บ มันตัดเสียงเราให้เลยครับ

กลัวว่าวิธีที่ทั่นบอกมันจะไปตัดเสียงไมค์เราที่ไปหาคนอื่นหรือเปล่าอิอิ

Comment

Originally posted by reindeeruz View Post
            ได้ยินเสียงพูดตัวเอง..........

มันต้องไปปรับ ที่ Control Panel > Sound > Playback > Level

ให้มองหาอันที่เป็นเสียงไมโครโพนน่ะครับ แล้วดันลงให้หมดเลย

PS. Playback คือตัว Driver ส่วนที่ทำให้เสียงออกจากลำโพง แต่เนื่องจากมันสามารถที่จะทำให้เสียงที่เข้าไมโครโพนออกมาจากลำโพงได้ จึงต้องไปปิดเสียงมันอย่างที่ผมบอกเนี่ยแหละครับ XP ก็เป็นครับ ถ้าจำไม่ผิดหัวข้อใน XP คือ MIC IN

ลองแล้วครับ ปรับแบบน้นก็จะไม่สามารถพูดผ่านไมค์ได้อะครับ เพราะเท่ากับไปปิดไมค์เลย

ที่อยากทำ คือเสียงเราถูกส่งออกไป แต่ เสียงของเราไม่ออกที่ลำโพงของเรา แต่ไปออกลำโพงคนอื่น แบบนี้อะครับ

ตอนใช้ driver ใน XP ปรับชุดลำโพงปุ๊บ มันจะตัดเสียงเราไปเลย แต่อีกฝ่ายจะได้ยินเรา

Comment

ดันคับ

Comment

extreme music มันจะปิดเสียงได้ไหมครับ

Comment

มันมี level หลายตัวน่ะครับ ลองลดลงทีละตัวๆ จนกว่าจะเจอตัวที่เป้นเสียง ที่ไม่อยากให้มีน่ะครับ
                  เน้นนะครับ ในหัวข้อ playback นะครับ ไม่ใช่ recording

playback = เสียงที่เล่นออกจากลำโพง (output)

recoding = เสียงที่ถูกส่งเข้าเครื่อง (input)

Comment

Working...
                  X