Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy 9800GTX+ DELUX 500W in 3Dmark Vantage DirectX 10

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy 9800GTX+ DELUX 500W in 3Dmark Vantage DirectX 10

Galaxy 9800GTX+ DELUX 500W in 3Dmark Vantage DirectX 10
    เริ่มจากการสงสัยว่า psu บ้านๆ ราคา 950 บาทนี้ จะไหวไหม
    เลยลง Vista 32bit Test ซะให้หนำใจไปเลย

สเปกคร่าวๆ option ที่ทดสอบ และ idel ยามเช้าหลังปิดแอร์ไปสัก3ชม.

test

test cpu

test อะไรไม่รู้

เรียบร้อย กับคะแนน และ ความร้อนอันจิ๊บๆ
    รอบพัดลม 70% กับ core 815 mem 1300 อิอิ
    หลังจากนั้นรันแบบ เต็มพิกัด 1680*1050 aa สุดหมด มัน loop ได้แค่ 3 รอบ เลยไม่รู้จะทำไง
    แต่ว่าไม่มีค้าง,แตก,หลุด,วูป 5555
    psu บ้านๆจากที่ใช้ 9600gt มาก็ใช้ตัวนี้ได้ต่อ สบายๆคร๊าบ
    Last edited by acquiesce; 21 Aug 2008, 18:43:19.

56K เดี้ยง

Comment

9600GT ไม่ oc ได้ 4000 ผมว่าโปรแกรมนี้โคตรโหดเลยขนาด 9800GTX+ ที่ SP มากกว่า2เท่ายังได้ไม่ถึง 2เท่าทั้งๆที่ลากแล้วนะนั่น

Comment

ลืมเตือน56k กำ
        Vantage มันโหดจริง ภาพไม่สมูทเลยครับ ภาพจริงๆผมว่าเกมบางเกมยังสวยกว่าเลย ทำไมมันแหลกเครื่องอย่างงี้

Comment

ใช้ไปนานๆไม่มีผลดีแน่ๆครับ

Comment

ข้างกล่องระบุความต้องการ 450W แท้
            ตัวนี้ 500W เทียม ผมว่ามันคงปริ่มๆอะนะ ถ้าไม่เพิ่ม HDD เข้าไปอีก เพราะนี่ก็ 120cm Led5 ตัว HDD1 DVD1 Sound1 oc อีก

Comment

ระวังอายุไขมันสั้น อิอิ

Comment

สุดยอดครับท่าน

Comment

ดูเหมือนว่าไดรวเว่อของท่าน ยังไม่ได้ Enable Physic Nvidia นะคับ ไม่เช่นนั้นคะแนนจะพุ่งไปถึง 8XXX ได้เลย ดูจากสเปกเครื่องแล้วพอๆกะของผมเลย สังเกตได้ว่าถ้า Physic Enable แล้วคะแนน ส่วนของ Cpu Test2 จะไม่ได้ 10 กว่าๆ เฟรมเรท แบบนั้น มันจะได้ ราวๆ 100 up คับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                    ใช้ไปนานๆไม่มีผลดีแน่ๆครับ
                    จากคนเคยแต๊ป 5555

Comment

Originally posted by bugjae View Post
                      ดูเหมือนว่าไดรวเว่อของท่าน ยังไม่ได้ Enable Physic Nvidia นะคับ ไม่เช่นนั้นคะแนนจะพุ่งไปถึง 8XXX ได้เลย ดูจากสเปกเครื่องแล้วพอๆกะของผมเลย สังเกตได้ว่าถ้า Physic Enable แล้วคะแนน ส่วนของ Cpu Test2 จะไม่ได้ 10 กว่าๆ เฟรมเรท แบบนั้น มันจะได้ ราวๆ 100 up คับ
                      enable ที่ไหนอ่ะเนี่ย ตามรูปมันปรับไรไมได้เลยอะครับ
                      Attached Files
                      Last edited by acquiesce; 21 Aug 2008, 15:28:11.

Comment

สุดยอดไปเลย

Comment

แนะนำให้ใช้ไดร์เวอร์ GeForce ForceWare 177.89 กับ PhysX 8.08.01 Driver ครับ แล้วท่านจะพูดว่า อู้ยย..ซี๊ดดด

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                            enable ที่ไหนอ่ะเนี่ย ตามรูปมันปรับไรไมได้เลยอะครับ
                            โหลด ตัวนี้ไปลงเลยครับ http://downloads.guru3d.com/Ageia-%7...load-1964.html เพราะว่า บางที มันจะไม่ยอม Enable อย่างที่ท่านเจอ นี่หละ ลงไอ้ตัวนี้แล้ว มันจะ Enable ได้แน่นอน

Comment

ยืนยันครับ ว่าพอเปิด physX แล้ว CPU Score พุ่งกระฉูดครับ
                              E4400@3.1GHz GF 9600GT ยัง CPU score แซง GF 9800GTX+ ที่ไม่เปิด PhysX เลยครับ

อันนี้ลองลาก ที่ 700/2000 เท่ารุ่น oc โกงคะแนนได้ใจจริงๆ PhysX

Last edited by Khow; 21 Aug 2008, 18:36:41.

Comment

Working...
                              X