Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับการเคลม hdd com7 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับการเคลม hdd com7 ครับ

เวลาเราไปเคลม hdd ที่ com7 ที่ pantip หลังจากที่ จนท. เปลี่ยนตัวใหม่ให้แล้ว
    มันจะมี void ใหม่ติดมาให้หรือเปล่าครับ ผมไปเคลมมา พอกลับมาถึงที่ทำงานเพิ่งดูมันไม่มี void ติดมาด้วย
    ผมต้องกลับไปเอาไหม หรือมันไม่ติดอยู่แล้ว?

เพิ่งเคยเคลม hdd ครั้งแรก ส่วนมากใช้จนหมดประกัน

รีบกลับไปขอ void ด่วนเลย เดี๋ยวจะมีปัญหาทีหลัง อ้อ เอาเอกสารรับคืนไปด้วยนะครับ ยืนยัน s/n กับเค้า จะได้ไวขึ้น

Comment

ไม่ต้องติดแล้วครับ ใช้เช็คซีเรียลนัมเบอร์ได้ครับ

โทร.ไปเช็คที่ COM7 ได้เลยครับ ว่าเลขนี้หมดเมื่อไร (เค้าจะลงเวลาหมดอายุเท่ากับ HDD ลูกเก่านะครับ)

Comment

ขอบคุณครับ ไวจัง

Comment

ผมก็เอา serial เช็คในเวปแล้วหมดเท่ากันปี 2013 สรุปไม่ต้องติดแล้วใช่ป่ะครับ

Comment

โทร ไปคอนเฟิร์มนิดนึงก็ชัวร์ดีครับ

แต่กรณีปกติทั่วไป จะ honor ที่ serial number ด้วยครับ ทุกที่เลยนะ
            เค้าจะยิง serial ดูได้ว่า ซื้อผ่านเขาเมื่อไร ประกันหมดเมื่อไร

กรณีมี VOID เค้าเอาไว้ดูว่า เผื่อตัวแทนขายช้า เค้าก็ยืดประกันออกไปจนถึงวันที่ใน VOID ตัวแทน (ร้าน) ด้วยครับ

Comment

เค้าCheck SN/Nember แล้ว

Comment

โทรไปถาม สนง.ใหญ่ แจ้งให้ไปรับ void มาติดไว้ด้วยครับ

ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ

Comment

Working...
                X