Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยจะโดนอีกคน PSU Siverstone ST50F

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยจะโดนอีกคน PSU Siverstone ST50F

เริ่มมีอาการงอแงละเด๊วจะเอาไปเครมหลังสอบเสร็จ อาการมีดังนี้

1.เปิดเครื่องติดพัดลมหมุน ไฟติดแต่ไม่บูทเข้า ไบออส ต้องลองถอดเสียบปลั๊กใหม่แบบเร็วๆๆมันถึงจะเข้า
    2.เมื่อวานมันเปิดไม่ติดเลยลองเอาPSUไปเสียบกับคอมอีกตัวก็เป็นเหมือนกันคือติดทุกอย่างแต่ไม่บูทเข้าไบออส อีกเช่นกัน เลยลองเอา PSU 400w ติดเคสมาลองดันติด ทั้งตัวเก่าตัวใหม่ เลยลองเอา ST50F มาเสียบอีกที ดันติด คราวนี้เลยกลัวเค้าไม่เครมจังเลย เพราะมันติดละ
    และเมื่อเช้า อาการก็เป็นเหมือนเดิม ช่วยสรุปทีว่ามันเป็น ที่PSU หรือ ไบออส ถ้าผมก็บอก PSU แน่นอน สงสัยต้องเอาไปเครมแล้วเปลี่ยนรุ่นใหม่ อีกคนแน่เลย

ตอนนี้ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ได้ Tagan TG600-U38 เงียบกริบไม่มีปัญหาเลย อัพมา 850เหมือนกั น โดนเสื่อมไปเท่าไรไม่รู้ อิอิ
    Last edited by tamaya; 26 Aug 2008, 23:42:24.

ผมโดนมาแล้ว PSU ตัวนี้แร่ะ

Comment

ยินดีด้วยครับ เอิ้กๆ

Comment

หุหุ

Comment

ผลิตโดย (E190414) Fsp Group Inc

ข้างในดูธรรมดามาก

Comment

PSU เจ้าปัญหา

Comment

ของท่านซีเรียลนัมเบอร์อะไรครับ ของผม xxxx..จำได้ว่างลงท้ายด้วย 340 (ตอนนี้ยังปกติ)

เปิดปุ๊บติดปั๊บ

คว้ามือสองมาพันแปด รอมันรวน แล้วเพิ่มเงินไปเล่นตัวอื่นครับ

อีกอย่าง ในเว็ปรีวิว เห็นบอกว่าไส้ในเหมือนกับ Coolmaster รุ่นหนึ่งอ่ะ
              Last edited by bohemian; 21 Aug 2008, 15:23:38.

Comment

ผิดแล้วมั้งครับ รูปอันบนอะ
                ST50F ไม่มีหุ้มสายนะครับ

Comment

แล้วเค้าจะให้เปลี่ยนไหมเนี้ยยย

Comment

ผมยังโชคดีอยู่ ใช้กับ 4850 ยังไม่ออกอาการ อดได้ tagan เลย เป็ดดดด

Comment

ของผมก็อาการเหมือนของท่านเจ้าของกระทู้เลยอะครับ PSU รุ่นเดียวกัน

ตอนนี้ก็ยังไม่ได้เอาไปเครม แต่โทรไปแล้วเขาบอกไม่มีรุ่นนี้ให้เครมแล้ว

คงต้องเพิ่มเงินเป็นรุ่นอื่น

Comment

ว่าจะเปลี่ยนเป็น tagan tg600 U38

Comment

หรือจะเปลี่ยนเป็น tagan tg500 U38

Comment

มาช่วยลงความเห็นกันหน่อยเร็วๆๆๆๆ

Comment

เห็น ST50F คนบ่นมาตั้งแต่เดือน สองเดือนก่อนแล้วครับ ลองย้ายไป TAGAN ดู
                              แต่ TAGAN ลองดูกระทู้บนๆ ครับ เห็นว่าบางท่านประสบปัญหาอยู่

ก็ลองเอาไปช่างใจกันดู

Comment

Working...
                              X