Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ PSU ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ PSU ทีครับ

ผมใช้ PSU ที่ติดมากะ G-View (420W) รู้มาว่ามันห่วยครับ อยากจะเปลี่ยนแนะนำด้วยครับ
    งบ 1000 บาท +/- ไม่เกิน 200

spec นะครับ
    PentiumD 3.0GHz 930
    ASUS P5LD2 SE
    Kington 512MB 667 x2 (=1GB)
    HDD Seagate 250GB S-ATA2
    ASUS DVD-RW
    LG DVD-ROM
    FDD A:/
    Creative Blaster LIVE 5.1
    ASUS EN7600GS 512MB (Top Silent)

อยากถามอีกหน่อยครับว่า ถ้า PSU ไม่work แบบG-View ใช้ๆ ไปจะทำให้ hardware เสื่อมหรือพัง ได้มั้ยครับ แล้วถ้าเปลี่ยน ก็ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

เงื้อ...สเปกเครื่องแรง

อยากอุ่นใจว่าอุปกรณ์ในเคสกินอิ่มอยู่ดี ทำงานได้เต็มกำลัง

ต้อง

ASUS Atlas 450 ประมาณ 2,350.-
    หรือ
    ENERMAX EG465P-VE ประมาณ 2,550.-

แต่ถ้างบ1000.- ลองเดินดู Delux 500W น่าจะพันต้นๆ

Comment

เครื่องออกจะแรง ทนใช้ได้ไง ไม่เสียวพังบ้างหรือ

Comment

จะซื้อแล้วเก็บตังซื้อดีๆไปเถอะคับ

Comment

นี่ไงล่ะครับ เสียวพังเลยลังเลมากๆ

ขอถามต่ออีกนิดนะครับ ของยี้ห้อ D-Tech อ่ะ น่าเล่นมั้ยครับ watt เต็มรึเปล่า หรือลอง ASUS, ENERMAX ไปเลยดี

Comment

Originally posted by kidnun View Post
            นี่ไงล่ะครับ เสียวพังเลยลังเลมากๆ

ขอถามต่ออีกนิดนะครับ ของยี้ห้อ D-Tech อ่ะ น่าเล่นมั้ยครับ watt เต็มรึเปล่า หรือลอง ASUS, ENERMAX ไปเลยดี
            D-Tech ไม่ดีหรอกครับ แต่คิดว่ามันก็เอาอยู่แหละ เอาตัว 650Watt นะ (เห็นว่าแบบวัตต์เต็ม 600Watt ก็มี ราคาแพงหน่อย แต่ได้ตัวนี้ก็น่าจะชัวร์กว่า)

Comment

enermaxเลยครับ 460watt ผมไปซื้อมา2300หน่อยๆเอง วันนี้อ่ะ

Comment

แนะนำ ENERMAX EG465P-VE ประมาณ 2,550.-

ตัวนี้ เหมือนกันคับ

Comment

อิ อิ

Originally posted by cjj View Post
                  enermaxเลยครับ 460watt ผมไปซื้อมา2300หน่อยๆเอง วันนี้อ่ะ
                  ที่ไหนอ่ะ ต้องต่อก่อนละปล่าว อิ อิ

Comment

ขอถามเอาความรู้หน่อยนะครับ ว่า PSU ที่ใช้กัน แบบ Watt มากๆ อย่างของท่าน Pegazus คิดว่าใช้ไฟจริงๆ ซักเท่าไหร่ครับ

ตกใจกับ Desktop กินไฟเยอะกว่า Server HP ตัวโตๆ ซะอีกนะเนี่ย เฮอ ๆ ๆ ๆ สยองดี

Comment

เชียร์ Enermax อีกคนครับ...

Comment

Originally posted by j_kuekul View Post
                        ขอถามเอาความรู้หน่อยนะครับ ว่า PSU ที่ใช้กัน แบบ Watt มากๆ อย่างของท่าน Pegazus คิดว่าใช้ไฟจริงๆ ซักเท่าไหร่ครับ

ตกใจกับ Desktop กินไฟเยอะกว่า Server HP ตัวโตๆ ซะอีกนะเนี่ย เฮอ ๆ ๆ ๆ สยองดี
                        เคยมีคนใช้ 8800GTX SLI ด้วย Power 650W วัตต์เต็มครับ

รัน 3D Mark 06 เครื่องดับทันที

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                          เคยมีคนใช้ 8800GTX SLI ด้วย Power 650W วัตต์เต็มครับ

รัน 3D Mark 06 เครื่องดับทันที
                          น่าตกกะใจมาก PSU นี่ 650w แล้ว ก็ 1000w เลยใช่มั๊ยครับ ที่มีขาย
                          โหดร้ายน่าดู

ต่อไป entertrain PC คงแพงกว่า Server บางรุ่นแน่ๆ อิ อิ

Comment

เปลี่ยนใหม่ไปเลยดีกว่า มั่ง อิอิ

Comment

อย่าไปเสียดายกับอะไรที่มันไม่สมควรจะเสียดายเลยครับ ของแบบนี้ซื้อทั้งทีเอาดีๆหน่อย ของอย่านี้ไม่คุ้มกับอุปกรณ์อื่นๆของคุณที่มันจะรวนหรืออาจจะพังตามมา

Comment

Working...
                              X