Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้ P5LD2-SE มาแล้วแต่ยังมีปัญหาอยู่ ดูให้ทีค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ P5LD2-SE มาแล้วแต่ยังมีปัญหาอยู่ ดูให้ทีค่ะ

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=26075

ตามลิ้งค์เลยค่ะ
    ไปเคลมเมนบอร์ด จาก Asus P5VD2-MX เป็น Asus P5LD2 se มาแล้ว

ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ภาพยังแตกเหมือนเดิม
    เช็คทุกอย่างแล้ว สมบูรณ์ทุกอย่าง
    เหลือแต่ วินโดว์กับ จอ LCD Samsung SyncMaster 740B

คิดว่า 2 อย่างที่เหลือนี่ จะเกี่ยวด้วยมั้ยคะ

ควรทำไงดีคะ?

ขอบคุณมากๆค่ะ

เปลี่ยนเมนบอร์ด ควรลงวินโดว์ใหม่ครับ
    --------------------
    วินโดว์ xp เวอชั่นอะไรครับ
    --------------------
    มีแผ่นวินโดว์อื่นนอกจากแผ่นวินโดว์นี้ไหมครับ

Comment

อาการที่เป็นอยู่นี่ เป็นผลจากไดร์เวอร์ของเมนบอร์ดตัวเก่าด้วยรึเปล่าคะ?

แล้วมีวินโดว์เวอร์ชั่นไหน ที่ควรจะใช้คะ

อ้อ รบกวนขอmsn ของคุณ guru หน่อยค่ะ

ตอนนี้กำลังปวดหัวอย่างแรง~

Comment

อ้อ ตอนนี้ใช้ win XP professional V.2002 servicepack2 ค่ะ
        ยืมแผ่นเพื่อนมาลงค่ะ~

Comment

ล้างวินโดว์เก่า แล้วลงใหม่ดูครับ ถ้าเป็นผมคงจะทำได้แค่นี้ครับ

Comment

อาการภาพแตกๆนี้ผมเคยเป็นกับ Notebook เหมือนกัน เป็นเฉพาะบางเกมด้วย (ตอนนั้นเล่น Prince of Persia) แต่ว่ามันไม่มี Driver การ์ดจอให้อัพเดตครับ อัพเดต
            windowsไปอัพเดตมา ปัญหามันก็หายอะครับ

Comment

ยังไงลองลง windows กับ driver การ์ดจอใหม่ดูครับ ถ้ายังไม่หายอีก ค่อยหาวิธีแก้ไขต่อไป

Comment

จะลองทำดูนะคะ

สาธู๊~~ หมดปัญหาซักทีเถิด

Comment

P@lM

กระต่ายตื่นตูมไว้ก่อนเลยแล้วกันค่ะว่า

ถ้าลงวินโดว์ใหม่แล้ว มันไม่หายล่ะ?

จะทำไงต่อไปดีค้า

กะว่าจะลองไปเคลมการ์ดจอให้ได้ตัวใหม่อ่ะค่ะ จะดีมั้ย???

แนะนำด้วยค่ะ

Comment

P5VD2-X

มันรับ PCI-EX ได้เต็ม16x ไหมอ่ะงับ
                    ถามคนเลยใช้หน่อย

Comment

ถ้าลง windows กับ driver การ์ดจอใหม่แล้วยังไม่หาย แนะนำให้นำการ์ดจอไปเครมดูครับ ปัญหาอาจเกิดจากตัวการ์ดจอครับ ประสบการณ์ที่เคยเจอมา ตอนแรกผมใช้บอร์ด p5vd1 การ์ด inno6200 เกิดอาการเดียวกันเลยครับ แล้วเอาการ์ดจอไปเครมถึง3รอบ เสร็จแล้วก็เปลี่ยนบอร์ดมาใช้ p5gd1 pro ปัญหาที่เกิดขึ้นก็ไม่มีอีกเลยครับ

ยังไงรบกวนถ้ายังไม่หายอีกลองเอาการ์ดจอไปเครมดูนะครับ ค่อยๆแก้ไปทีละจุดครับ

Comment

PCI-Ex มันวิ่งเต็มไหมอ่ะงับ ?

Comment

Originally posted by P@lM View Post
                          กระต่ายตื่นตูมไว้ก่อนเลยแล้วกันค่ะว่า

ถ้าลงวินโดว์ใหม่แล้ว มันไม่หายล่ะ?

จะทำไงต่อไปดีค้า

กะว่าจะลองไปเคลมการ์ดจอให้ได้ตัวใหม่อ่ะค่ะ จะดีมั้ย???

แนะนำด้วยค่ะ
                          ---------------------
                          แก้ปัญหาทีละปมก่อนนะครับ

Comment

เรื่องวิ่งได้เต็มรึเปล่า ขอโทษนะคะ คือ ไม่รู้จริงๆค่ะ
                            ขอโทษด้วยนะคะ

ขอบคุณทุกคนเลยนะคะที่ช่วยให้คำแนะนำ~

Comment

Working...
                            X