Announcement

Collapse
No announcement yet.

Access point แยกต่างหากจาก Router+Modem จะทนขึ้นเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Access point แยกต่างหากจาก Router+Modem จะทนขึ้นเปล่าครับ

ตอนนี้ผมใช้ All-in-One ของ 3COM
    เป็น modem + router + access point ในตัวเลย

แต่ผมต้องการให้มันทำงานน้อยลง เพื่อใช้งานมันหนักขึ้น
    ถ้าผมซื้อ access point ต่อแยกต่างหาก อีกตัว ยอมเสียค่าไฟเพิ่ม
    ความร้อนจะน้อยลง ความเสถียรจะดีขึ้น เปล่าครับ

หาพัดลมมาต่อให้มันเย็นๆก็ได้นะครับ

Comment

ของผมใข้ Linksys แยกระหว่าง Access Point+Router กะ Modem ... ตัว Access Point วางอยู่ชั้น 2 ของบ้าน เปิดมา 2 ปีกว่าละไม่เคยปิดนอกจากไฟดับ ..... มันร้อนได้ใจเลย ..... แต่มันก็ไม่เคยเกเรเลย

ผมว่ามันไม่ต่างเลยอ่ะกับตัวรวม Access Point กับ Modem เลย (เทียบกะ Dlink อ่ะ)

Comment

ผมลองแยกโมเดมกับ rounter แล้วละครับ ใช้มา 7 เดือนโมเดมเสียไปก่อนเลย - -*

รวมกันใช้มา 4 ปี ไม่เคยปิดเครื่องเลยยังไม่เสียเลยครับ ไว้ในห้องนอน เปิดแอร์เฉพาะกลางคืนด้วย กลาววันในห้องร้อนประมาณ 30 องศา

Comment

Working...
        X