Announcement

Collapse
No announcement yet.

SLI กับ Crossfile ต่างกันยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SLI กับ Crossfile ต่างกันยังไงเหรอครับ

ขอความรู้เกี่ยวกับทั้ง 2 อย่างนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

re:

มันเหมือนกันหละครับ คือการใช้การใช้การ์ดจอ 2 ตัวขึ้นไป เพื่อช่วยในการประมวลผล รายละเอียดมากกว่านี้หาอ่านต่อเอา

Comment

SLI --- Nvidia
      Crossfire ----ATI
      นอกนั้นตามข้างบน หาเสิทอ่านเอา รายละเอียดดู

Comment

SLI ต่อออกสองจอได้หรือเปล่าครับ

Comment

สองจอ = ได้ครับ ถ้าคุณมีรูพอที่จะเสียบ แต่เรื่องการทำงาน2จอ
          เช่น
          จอ1 เล่นเกม
          จอ2 ดูหนัง

= เน่าครับ เพราะว่าซาวการ์ดมันแยกเสียงไม่ได้ เลยดูหนังรักไป เล่นCOD4ยิงโป้งป้างไป

Comment

Originally posted by plong190 View Post
            สองจอ = ได้ครับ ถ้าคุณมีรูพอที่จะเสียบ แต่เรื่องการทำงาน2จอ
            เช่น
            จอ1 เล่นเกม
            จอ2 ดูหนัง

= เน่าครับ เพราะว่าซาวการ์ดมันแยกเสียงไม่ได้ เลยดูหนังรักไป เล่นCOD4ยิงโป้งป้างไป
            เด๋วนี้การ์ดซาวน์เค้าแยกเสียงได้แล้วนะคร๊าบ
            Last edited by X3STeNLiTE; 22 Aug 2008, 21:07:17.

Comment

จดจด

Comment

Originally posted by plong190 View Post
                เช่น
                จอ1 เล่นเกม
                จอ2 ดูหนัง

ได้เหรอครับ SLI มันบังคับให้ต่อกับ จอ ตัวเดียวไม่ใช่เหรอครับ

มันเหมาะกับพวก จอ res. สูงๆบ้าพลังระดับ FullHD ขึ้นไปอ่ะครับ (1920x1200,2560x1600)

แต่ถ้าอยากให้ออกสองจอก็ไม่ต้อง SLI ก็ได้ครับ แล้วหาการ์ดแรงๆ ตัวเดียวแล้วต่อออก 2 จอดีกว่าครับ หรือไม่ก็ การ์ด 1 ใบ ต่อ 1 จอไปเลยครับ

จอไหนเอาไว้เล่นเกม ก็เอามาต่อกับการ์ดจอแรงๆเอาครับ

Comment

Working...
                X