Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นเกี่ยวกับ ลำโพงของ Asus หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นเกี่ยวกับ ลำโพงของ Asus หน่อยคับ

ผมกะว่าจะซื้อรุ่น F80 ครับ แต่ตอนนี้เล่น X80L ของเพื่อนอยู๋ รู้สึกว่าลำโพงห่วยดีครับ + + ห่วย แถมเครื่องเพื่อนอีกคนรุ่นเดียวกัน ลำโพงแตกด้วย...

คิดว่าเอาไงดีครับ เพราะมีToshiba อีกรุ่นที่ เล็งไว้เหมือนกาน
    http://www.jib.co.th/TH/prodetail.as...D_Product=5860

ก็เลยมาถามความคิดเห็นของเพื่อนๆครับ

(เน้นใช้งานหนักครับ เปิดบ่อย ทำงานบ่อยครับ ทน ครับ แต่ทนขนาด asus ก็พอแล้วครับแต่ถ้า compaq ไม่น่าจะไหว)

ลำโพงโน๊ตบุ๊กจะไปเอาอะไรกับมันมากครับ

ฟังเเก้ขัดเวลาอยู่นอกบ้าน ก้อพอได้น่ะ

ถ้าใช้ที่บ้านซื้อลำโพงเเยกดีกว่า

เปิดได้เต็มที่ ไม่ต้องกลัวพัง(พังก้อถอยไหม่ ง่ายดี)

หุหุ

Comment

จะเอาอะไรมากกับลำโพงโน๊ตบุ๊ค...
      แต่ถ้าอยากได้ติดเครื่องดีๆมี2ยี่ห้อครับ
      Toshiba - Harman/Kardon (หลังๆไม่รู้ยังให้เหมือนเดิมป่าวนะ)
      HP - Altec Lansing

ถ้าเสปกตัวของToshibaที่ว่ามาเท่ากับAsusแล้วราคาพอๆกันล่ะก็ เอาToshibaโลด ไม่งั้นผมว่าเก็บเงินไว้ซื้อลำโพงPortableดีๆจะดีกว่าครับ เสียงแจ่มกว่าลำโพงโน๊ตบุ๊ตชัวร์ป๊าด

Comment

ลำโำพงดีๆ สงสัยต้องไปหาพวก series M อะครับพวก M50,m51ไรงี้ อย่างg1sผมนี้ลำโำพงไม่ไหวๆ สุ้dellไม่ได้

Comment

คิดว่าAsus ทนต่อการใช้งาน หนักๆ มั้ยครับบ

Comment

F8/A8/Z99/X80 อย่าไปคาดหวังกับลำโพงครับ
            ส่วน F80 เห็นว่าติด Altec ถ้าจำไม่ผิดนะ

Comment

อย่าหวังอะไรกับลำโพง notebook เลยครับ ต่อให้มี sub ก็เหอะ เก็บตังไปซื้อลำโพง + DAC หรือ sound card ดีๆสักตัวดีกว่าครับ
              หรือถ้าจะเอายกไปที่อื่นก็ใช้เป็นหูฟังแทนก็ได้ครับ

Comment

ASUS M51 ยัด Altec Lansing มาให้เสียงก็งั้นๆอะครับ ดูหนัง ฟังเพลง ไม่ได้อารมณ์
                ซื้อลำโพงแยก หรือ หูฟังดีๆ ยังต่างกันกว่ามากครับ

Comment

Asus สมัยก่อน บางตัวเสียงดีเหลือเชื่อเลยนะ
                  แต่นั่นมันสมัยก่อน

Comment

หาลำโพงแยกดีกว่าครับ

หรือถ้าไม่อยากพกลำโพงด้วย

ก็หาหูฟังดี ๆ สักตัวสิครับ

Comment

Working...
                    X