Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีทำให้ไฟล์เสียงที่อัดมาจากเทปชัดขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีทำให้ไฟล์เสียงที่อัดมาจากเทปชัดขึ้น

มันเป็นไฟล์เสียงที่อัดมาจากเทปน่ะครับ โดยนำวิทยุไปเชื่อมต่อกับคอม ต้นฉบับเทปมันเก่าแล้วแต่พอฟังได้ถือว่าชัดดี แต่พออัดมาเป็นไฟล์ในคอม ปรากฏว่าเสียงคนพูดมันอื้อไปหมดฟังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย มีโปรแกรมปรับแต่งแก้ไขไหมครับ เพราะได้ไฟล์มาจากซีดี และที่บ้านไม่มีเทปเลยครับ อยากจะลองแก้ไขไฟล์ดูก่อนน่ะครับ
    หากแนะนำโปรแกรมมาช่วยสอนวิธีใช้ด้วยนะครับ ดูแล้วคงจะเซตยากสักหน่อย
Working...
X