Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหานิดหน่อยคับช่วยที...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหานิดหน่อยคับช่วยที...

คือผมเพิ่งจะหัด OC น่ะคับ

วันนี้เลยลอง P4 2.8 M/B P4AL-800 ลากไป 3.01 เล่นได้ ไม่มีปัญหานะคับ เล่น เกม ก็ไม่เป็นไร ( DMC 4 / COD 4 / NFS : Pro )

แต่พอเสียบ Flash drive เข้าไป
    ตัวแรก .. ขึ้น bluescreen ไปเลยคับ

ลองตัวที่ 2 .. รอบนี้คอมไม่แฮงค์ แต่ เสียบไปแล้ว ไม่สารามารถเปิด drive ได้ ..( มันขึ้นให้ Don't send กับ Error Report อย่างเดียวเลย ) แล้วก็กดเข้า my computer ไม่ได้ด้วย

พอผม ลอง ปรับกลับเป็น ค่าเริ่มต้น ก็ ใช้งานได้ปกติ เลย .. ปัญหามันเกิดจากไรอ่ะคับ

มือใหม่จิงๆ - -"

ช่วยหน่อยนะคับ

oc ไม่เสถียร

Comment

ต้องเพิ่มไฟครับ หรืออาจจะเป็นที่แรม ให้ทด 1:1 ไว้เลย

Comment

ขอบคุณมากคับ เดี๋ยวจาลองดู

Comment

Working...
        X