Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCDระหว่างจอcrystan กับทำมาดาทำงานออกแบบตัวไหนดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCDระหว่างจอcrystan กับทำมาดาทำงานออกแบบตัวไหนดีกว่า

LCDระหว่างจอcrystan กับทำมาดาทำงานออกแบบตัวไหนดีกว่า

ถ้ามะต่างผมจะได้มะเปลี่ยน เพราะไช้ทำงานออกแบบมะกลัวสะท้อนเพราะห้องที่ไช้มะมีแสงสะท้อน

ผมจะได้ตัดสินไจขาย 2253LW ขอความเห็นหน่อยงับ

ที่เค้าเรียกกันว่าจอกระจอกเอ้ยยกระจกอ่ะเหรอ :P
    ไม่เคยแตะLCDมีใช้แค่CRT

Comment

โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบจอกระจกอ่ะ นั่งทำงานมองๆอยู่หน้าตัวเองที่สะท้อนออกมาชัดกว่าโปรแกรมที่กำลังทำงานอยู่ซะอีก -*-

Comment

เหอๆ คงจะเหมาะกับพวกหน้าตาดีได้ส่องตลอดวี่ตลอดวัน

Comment

บางคนก็ไม่ชอบจอด้านๆมั้งงับ เล่นเกมดูหนังนี่สีไม่ได้อารมณ์เลย

Comment

crystalbright เหรอครับที่เค้าเรียกจอกระจก เอาที่เล่นเกมส์ ดูหนัง แต่งภาพสวยๆ ต้องแบบไหนครับ กำลังมองหามาแทน CRT(อยากหรูนิด) และเค้าบอก LCD ประหยัดไฟกว่า CRT ตั้ง 70% ก็เลยอยากช่วยชาติไปในตัวด้วย ขอซักตัวหน่อยเถอะ แนะนำที

Comment

จอธรรมดา, Crytal bright, จอกระจก ต่างกันคับ

จอธรรมดาก็ LCD ธรรมดา ที่ด้านๆ ไม่สะท้อน

Crytal Bright จะเหมือนจอด้านเพียงแต่มันเงา มีแสงสะท้อน หากลองจิ้มหน้าจอจะเกิดคลื่นเหมือนจอด้าน

จอกระจก จะคล้ายๆ Crytal Bright จอจะมันเงา ภาพจะ soft กว่า crytal Brgiht นิดหน่อย ต่างกันตรงที่จอเป็นวัสดุแข็งลองจิ้มจอหรือเคาะจอดูได้ จะไม่มีคลื่นที่จอเวลากดลงไป

จอกระจกที่เห็นได้ชัดเลยก็มี GVIEW คับหน้าจอเป็น Crytal Acrylic ซึ่งเป็นวัสดุแข็ง ใส คล้ายๆ จอ plasma

crytal bright ไม่ใช่จอกระจกนะคับ

Comment

สรุป จอกระจกดีกว่า คริสตัล????เหรอคับ

Comment

แล้วแต่คนชอบครับ

Comment

ดันนนนน อยากหาซักตัว

Comment

อยากแต่งภาพแนะนำ จอ CRT หรือไม่ก็ LCD Panel S-IPS

ส่วนจอกระจกนั้น ก็ดีครับ แต่ให้สีเพี้ยน เพราะเป็น Panel TN เหมาะกับการเล่นเกมมากกว่า

ส่วนถ้าชอบดูหนัง ก็หา Panel S-PVA หรือ LCDTV ไว้ดูดีกว่าครับ เพราะราคาเริ่มถูกแล้ว และภาพมันดูสดกว่านะ

ผมยังใช้จอด้านๆอยู่เลย จอกระจกมันสะท้อนแสงไฟ ไม่ชอบ

Comment

Originally posted by ez2q2031 View Post
                        อยากแต่งภาพแนะนำ จอ CRT หรือไม่ก็ LCD Panel S-IPS

ส่วนจอกระจกนั้น ก็ดีครับ แต่ให้สีเพี้ยน เพราะเป็น Panel TN เหมาะกับการเล่นเกมมากกว่า

ส่วนถ้าชอบดูหนัง ก็หา Panel S-PVA หรือ LCDTV ไว้ดูดีกว่าครับ เพราะราคาเริ่มถูกแล้ว และภาพมันดูสดกว่านะ

ผมยังใช้จอด้านๆอยู่เลย จอกระจกมันสะท้อนแสงไฟ ไม่ชอบ
                        firm ตามนี้
                        ถ้างานมีเรื่องสีเข้ามาเกี่ยวข้อง ต้องใช้ crt หรือเป็นหรือ LCD Panel S-IPS
                        แต่ผมว่า Panel S-PVA ก็ใช้ได้นะ

Comment

Originally posted by ohmmo144 View Post
                          firm ตามนี้
                          ถ้างานมีเรื่องสีเข้ามาเกี่ยวข้อง ต้องใช้ crt หรือเป็นหรือ LCD Panel S-IPS
                          แต่ผมว่า Panel S-PVA ก็ใช้ได้นะ
                          S-PVA ก็ได้ครับ มีเพี้ยนอยู่นิดหน่อย แต่ไม่มาก

Comment

Working...
                          X