Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 4600+ ecs black สอมถามหน่อยครับ oc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD 4600+ ecs black สอมถามหน่อยครับ oc

spec
    AMD 4600+
    Corsair Value Select 1GB DDR2 667 x2
    ECS BLACK ver 1.1
    สอบถามหน่อยครับ ผมเพิ่มบัส cpu ไป 234x12=2.8
    vcor=1.2 เดิมๆไม่เพิ่ม vram เท่าเดิมเข้า windowได้ปกติ เทส super pi 32 m ก็ผ่าน
    ทุกอย่าง auto
    แต่ ใน cpuz ตรงแรมโชว์เป็น 5-5-5-15 1T ทำไมเปง 1T ครับ แทนที่จะเป็น 2T แล้วควรปรับเป็นเท่าไหร่ครับ ถ้าปรับเป็น 2T ใช้ amd overdrive ได้ไหมครับ
    ใช้ bios เวอร์ชั่นใหม่ 1.1

หา BIOS เวอร์ใหม่สุดที่พึ่งออกมาครับ

ในเว็ปมี

เพิ่ม ให้ ปรับกับConfig Timingแรมมากขึ้นแล้ว

ส่วน 5-5-5-15 1T เนี่ย

เจ้า1T มันคือ ค่าCommand Rate (RT) ที่จะไว้ประมวณผลทั้งหมด ในเวลา ที่ท่านตั้ง

แรม แบรนด์ ดังๆ ยังไม่กล้า ตั้ง 1Tเลยครับ

แนะนำให้ ปรับยเป็น2T แล้วก็ ไฟCPU 1.2 ที่คุณใช้

ลองเทส พวก3Dmark06 หรือ เล่นเกมส์ หรือ ทำอะไร ก็ได้ ให้CPU 100% ดูที่ไม่ใช่ PI

จอฟ้า อาจมาหลอนคุณได้

ควรปรับไฟ CPU 1.32 นะครับ

Comment

Working...
    X