Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกม มุมมองบุคคลที่ 1 ไม่มึนกันบ้างหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกม มุมมองบุคคลที่ 1 ไม่มึนกันบ้างหรอครับ

ผมอยากเล่นนะครับ แต่เล่นทีไร มึนหัวทุกที

เป็นมาตั้งแต่ก เกมพวก Couter / doom แล้วล่ะครับ บอกตรงๆ อ๊วกทุกเกมส์

หลังๆ เจอ เกม พวก Cysis หรือ Bioshock อยากเล่นมา แต่เล่นไม่ได้เลยครับ

ชีวิตผม จึงมักอยู่กับเกมพวก RPG startcarft redalert มากกว่า

มีวิธีแก้มึนกันไหมเนี้ย

ปล คิดไปคิดมาก็ดีนะ จะได้ไม่ต้องเปลืองค่าการ์ดจอ เยอะ เกมมุมมองบุคคลที่ 1 กินแรงการ์ดชมัด

ผมไม่เป็นนะ อย่างมากก็แค่มึนๆนิดหน่อย ไม่มีอ๊วก
    แต่ถ้าเล่นแบบ Non-stop 3-5 ชม. นั้นอาจน็อคได้ครับ

ถ้าพยายามฝึกเล่นเป็นประจำ ผมว่าน่าจะชินไปเองได้ครับ

Comment

หลักการเล่น FPS ของผมไม่ให้มึนก็คือ ไม่ปรับเม้าส์้เร็วเกินไป ไม่เพ่งรายละเอียดในเกมส์มากเกินไประหว่างยิง การกวาดส่ายตาไปรอบๆเร็วๆนั้นเน้นดูที่เป้าเล็งยิงอย่างเดียวครับ นอกนั้นใช้หางตามอง ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับบุคคลด้วยครับ ผมว่าถ้าอยากจะเล่นจิงๆต้องค่อยๆฝึกให้สายตาปรับสภาพการมอง เกมส์ CS นี้ละตัวฝึกชั้นดีเลยครับ

Comment

เอ่อ เกมส์fps โหดๆ ผมไม่เป็นนะ แต่กับoblivion เนี่ย มึนตึ๊บ ปรับhigh หมด วิ่ง90-ร้อยกว่าเฟรม ก็fix v-synce ไว้ มันก็มึนๆอยู่ดีเกมส์เนี้ย

กับHL1 สมัยก่อน เคยอ๊อกมาแระ เข็ดเลย

Comment

อ้วกอย่างนี้ ท่าทางจะแพ้ท้องต้องรีบไปหาหมอ อะครับ
          ผมก็เป็นครับบางฉากเท่านั้นเองครับ

Comment

ป่าวแพ้ท้องแทนเมียนะ

Comment

FPS เล่นแล้วไมมึนครับมีแค่ 2 เกมที่เล่นไม่ไหวจริงคือ HL กับ DOOM เล่นแล้วปวดหัวมาก

Comment

ผมไม่เป็นนะ

ก็จะแค่ปวดตาเท่านั้นเอง

bio shock เคยเล่น ตั้งแต่ 9โมงเช้า จนถึง 1 ตี นู้น... แต่ไม่ควรเอาอย่างนะ เหอๆๆ

Comment

มึนตรงไม่ผ่านซักกะทีนี่ล่ะ บางเกม

Comment

ผมมึนเฉพาะ HL2 ตอนขับเรือ มันแกว่งไปแกว่งมาบ่อยไปหน่อย เกมส์อื่นไม่เป็น เล่นนาน ๆ ก็ไม่เป็น

จริงผมว่าเล่น oblivion มุมมองที่ 1 ตลอดนี่มึนกว่า FPS บางเกมส์ซะอีก ฟัน ๆ บล็อค ๆ หันไปหันมา เจอปูก็ฟัน เจอบอสก็ตาย...

Comment

ไม่มึนครับแต่ไม่กล้าเล่นบางเกมส์เช่น BIO shock, Fear, พวกเกมส์ยิงผีกับสัตว์ประหลาดพวกกลายพันธุ์ นี่เล่นไม่ได้เลยครับ เล่นได้แต่พวกยิงคน เช่น COD4 ใครเป็นแบบผมบ้างอ่ะ ทั้งๆที่อยากเล่น มันหลอนครับเล่นไปได้หน่อยเดียวต้องเลิกแล้วใจไม่แข็งพอ ขนาด Serious SAM ยังต้องเล่นแล้วพักเป็นช่วงๆเลย ต้องรวบรวมความกล้าใหม่ ถึงเล่นต่อได้ เซ็งตัวเอง T_T

Comment

แล้ว resident evil 4 น่ากลัวไหมครับ ถ้าเทียบกับ bio shock และ Fear

Comment

มึนตรงที่มันไม่ผ่านชักกะทีนี้แหละครับ

Comment

ผมไม่มึนเลยอะ เวลลาเล่น ก็ คิดว่าหน้าจอคือตาเราไปซะจะได้ไม่มึนแถมมันส์ด้วย แต่ผมว่าบางคนก็ความถนัดไม่เหมือนกัน

เพื่อนผมคนนึงเล่นเกม บุคคลที่ 1 ไม่มึน แต่ บุคลที่ 3 มึน แต่อีกคน บุคคลที่ 1 มึน แต่3ไม่มึน ^^

Comment

Originally posted by kunano View Post
                              ผมไม่มึนเลยอะ เวลลาเล่น ก็ คิดว่าหน้าจอคือตาเราไปซะจะได้ไม่มึนแถมมันส์ด้วย แต่ผมว่าบางคนก็ความถนัดไม่เหมือนกัน

เพื่อนผมคนนึงเล่นเกม บุคคลที่ 1 ไม่มึน แต่ บุคลที่ 3 มึน แต่อีกคน บุคคลที่ 1 มึน แต่3ไม่มึน ^^
                              เป็นแนวแรก
                              บุคคล 3 อย่าง Tomb Rider นี่อ้วกเลย
                              แต่ FPS เล่นได้ทั้งวัน

Comment

Working...
                              X