Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครซ่อม Amp กีตาร์ รบกวนถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครซ่อม Amp กีตาร์ รบกวนถามหน่อยครับ

เป็นแอมป์เฟนเดอร์ จำรุ่นไม่ได้แล้ว ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเดี๋ยวผมมาตอบอีกที

อาการที่เสียคือ เวลาเปิดวอลุ่มสูงๆ ซัก ประมานเบอร์6 เสียงจะไม่ดังเพิ่มขึ้น แต่เสียงจะแตกเหมือนโอเวอร์ไดรฟ์แทน

เวลาเปิดเสียงเบาๆก็แตก แต่จะไม่แตกชัดเท่าไหร่

นอกจากนี้เสียงโดยรวมจะไม่ค่อยดังเท่าที่ควรเมื่อเทียบกับขนาดตู้แอมป์ตัวอื่นที่ขนาดเท่าๆกัน

ต้องซ่อมตรงไหนครับ เป็นที่ดอกลำโพงรึป่าวครับ

มือใหม่ครับ รบกวนด้วย ขอบคุณมากครับ

อยู่แถวไหนครับ เดี๋ยวจะลองหาร้านให้

Comment

คือว่าอยากซ่อมเองอะครับ งบจำกัด

Comment

เป็น แอมป์ หลอด หรือป่าว ครับ

หรือ ทรานซิสเตอร์

เบื้องต้นคงต้องทำความสะอาด vol ทุกจุดให้ ดี ๆ น่ะครับ ว่ามีอะไรผิดปกติหรือป่าว

แต่ แนะนำว่า อย่าทำเองเลย ครับ

เข้าไปที่นี่ www.guitarthai.com

มี ผู้รู้มากมาย ครับ มีน้อง ที่รับซ่อม อยู่คนนึง ราคาไม่แพง ครับ

โชคดีครับ

ผมก็มาจากที่นั่น อิอิ

Comment

Working...
        X