Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยตอบเรื่องการ์ดจอ BenQS32W หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยตอบเรื่องการ์ดจอ BenQS32W หน่อยครับ

ผมใช้BenQS32W ใช้การ์ดจอ X3100 แต่ทําไมมันเห็นแค่ 128M เองไหนว่าแชร์สูงสุด 383 ผมลองลงทั้ง XPและVISTA ก็เหมือนเดิม
    และอีกอย่างผมลง VISTA ทําไมขอบแทบบาร์ VISTA มันจะใสๆ แต่ของผมมันไม่ใสและปรับไม่ได้ แต่เห็นของคนอื่นใสและปรับสีได้ด้วยครับ
    รบกวนทีครับ ขอบคุณครับผม

มันอยู่ที่แรมระบบด้วยครับ

Comment

ถ้าจะแชร์ให้ได้ครบ 383 ต้องใส่แรมให้ครบ 4 GB ครับ เหมือนกับ เทอร์โบแคชมันจะแชร์แรมกราฟฟิกเพิ่มให้เองเมื่อใส่แรมมากขึ้นครับ
      ส่วนวิสต้านั้นตัวที่คุณลงอาจจะเป็นรุ่นที่ไม่มีระบบนี้อาจจะต้องหาเวอร์ชั่นอื่นมาลงคับ

ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะคับ

Comment

ถ้าใส่2 gb มันจะแชร์ได้เท่าไหร่คับ

Comment

Originally posted by undertak View Post
          ถ้าใส่2 gb มันจะแชร์ได้เท่าไหร่คับ
          ผมลองคิดคร่าวๆนะคับ มันอาจจะได้ประมาณ 190 - 200 แถวๆนี้ละคับ

Comment

ผมใส่ 2G นะครับแต่เครื่องมองเห็นแค่128เองครับ ผมเลยงง

Comment

Vista ultimate
              เเก้ปัญหาท่านได้เเน่

Comment

Working...
              X