Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดอยู่นาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดอยู่นาน

ตอนนี้มีงบ 50,000 ควรจะรอซื้อ core i7ดีป่ะ

ปล.เห็นเค้าว่ามาตุลานี้อ่ะ

ดี ๆ

Comment

ผิดๆคือมีตอนนี้ 50,000
      ถ้ารอตุลารวมน่าจะเกือบ 70,000

Comment

ถ้า ไม่เอา VGA เทพ 7 หมื่นน่าจะพอ

Comment

Originally posted by annjang_69 View Post
          ผิดๆคือมีตอนนี้ 50,000
          ถ้ารอตุลารวมน่าจะเกือบ 70,000
          ขอยืมก่อน49000ได้ป่ะครับ

Comment

รอชมความแรงละกันครับ

Comment

ขอซัก 30k

Comment

ถ้ายังไม่รีบผมว่ารออีกสักหน่อยดีกว่าราคาไม่น่าจะโหดอยู่นานเพราะตอนนี้ไม่รู้ amd กำลังซุ่มทำอะไรอยู่สงครามนี้เเรงอย่างเดียวไม่พอต้องสู้ด้วยราคาเป็นหลัก intel มันไม่ยอมเสียลูกค้าเเน่ไหนจะ cpu ไหนจะ mb อะไรที่มันพอๆกันเเต่ราคาน่าคบกว่าผู้นั้นก็ได้ลูกค้าไปวิธีนี้ amd มันชอบใช้เเละได้ผลดีด้วยซิ กดintelให้ต้องลดราคาลงมาสู้กี่ครั้งเเล้วรวมถึงใช้ได้ผลกับ ati ลูกคนโตของมันให้สู้ NVIDIA ทำให้ NVIDIA ต้องกดราคา ลงมาสู้อย่างหลีกไม่ได้ เเต่ถ้าจำเป็นต้องใช้เเบบผม(เพราะมีคนมาขอซื้อ) เเนะนำนะครับอย่ารีบไปซื้อของเเพงเอาซัก p31 cpu ใช้เเบบพื้นๆรอ core i7 ลงเเล้วค่อยจับ ขายตัวเก่าไปได้ในราคาไม่เข้าเนื้อมากหรือเก็บไว้ใช้ก็เเล้วเเต่ถ้าท่านจับของเเพงมา ตอนนั้นปล่อยเเพงก็ไม่มีใครเอาเพราะมี mb กับ cpu รุ่นใหม่ในราคาพอๆกัน เผลอๆตัวที่ท่านซื้อเเพงๆวันนี้วันนั้นจะเหลือเท่าไหร่มือ1นะครับเพราะดูเเล้วอีกไม่นานราคามันอาจจะลดลงเเบบคาดไม่ถึงก็ได้ ถ้าเป็นตัวท่านเองท่านจะเลือกเเบบไหนครับ ถ้าเป็นผมนะ(กำลังคอยเหมือนกัน)ตอนนี้จะจับตาเเละคอยดูข่าวจากพี่น้องของเราหรือจากที่อื่น ราคาพอรับได้เมื่อไหร่ถอยทันที ซึ่งคงไม่นานเกินรอ ของมันขายไม่ออกเดี๋ยวมันก็ลดเองเหมือนกับทุกๆครั้งที่มันทำจนจับจุดได้เเล้ว
                Last edited by yt25kl; 23 Aug 2008, 04:20:39.

Comment

ผมว่านะ ถ้า เราจำเป็นต้องใช้ ยังไงก็ น่าจะซื้อครับ ซื้อ ก่อนใช้งานก่อน ถอนทุนก่อน(ทุนความสุขในการใช้)

แต่ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้แล้ว รอ นะ พอถึงเวลาจริงๆ ต้องกัดฟัน ยอมโดนฟัน(ราคา) ค่อนข้างเยอะนะครับ ถ้าของ

ออกปุ๊บซื้อปั๊บอ่ะ แต่ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องโดนฟัน(ราคา) ก็อีกเรื่องครับ ตัวที่ราคา(ระดับ / รุ่น) พอๆกัน มันคงทำงาน

ได้ ไม่หนี กันเท่าไรหรอก(มั้ง) ครับ

Comment

รอการตลาดแข่งขันกันแบบสัมบูรณ์ แล้วเวลานั้น หึๆๆ

Comment

Working...
                    X