Announcement

Collapse
No announcement yet.

microlab X3เรื่องสายสัญญาณหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• microlab X3เรื่องสายสัญญาณหน่อยครับ

microlab X3เรื่องสายสัญญาณหน่อยครับ
    จากการ์ดซาว์นไปหาลำโพงใช้สายสัญญาณประมาณ10เมตรจะมีผลอะไรไหมครับ
    เนื่องจากเครื่องคอมผมมันไม่***งมากเท่าไรแต่จำเป็นต้องเดินอ้อมจากด้านข้างครับเลยต้องใช้ยาวหน่อยไม่ทราบว่าจะมีผลต่อเสียงไหมครับ
    ผมเคยใช้สายแลนมาถักทำสัญญาณหัวRCAหากทำยาว10เมตรได้หรือเปล่าครับ
    ขอขอบคุณครับ

ยาวมากไม่ดีครับ แต่ถ้าสาย คุณภาพดี คงไม่ค่อยเห็นความแตกต่างมาก หากหูไม่เทพ

Comment

ยาวมากไม่ควรครับ ต้องใช้ถึง 10 ม. เลยหรือครับ

เสียงอาจจะดรอบลงได้นะครับ

ลองหาวิธีอื่นดูเอานะครับที่ใช้วิธีใช้สายสัญญาณสั้นที่สุดครับ

Comment

เครื่องกับลำโพง***งประมาณ3เมตรครับหากเดินตรงๆแต่โดนแม่บ้าน....ทุกวันเลยว่ามันขว้างทางเดินผมเลยทนไม่ไหวกะว่าจะเดินอ้อมครับแต่วัดทางอ้อมแล้วประมาณเกือบ9-10เมตรครับ ผมจะแก้ปัญหาไงดีแนะนำหน่อยครับ

Comment

10 ม. ดรอบลงชัวๆครับเสียง

Comment

แล้วโดยปกติแล้วควรจะยาวเท่าไรความยาวที่มาตฐานครับ

Comment

ไม่น่าจะเกิน 3 เมตรครับความยาว
              ถ้า1 เมตรยิ่งดีเลยแต่คงจะยากหน่อย
              พวกหูเทพหูทองเขาจะไม่เกิน 1 เมตรน่ะ 555+

เวลาเดินสายก็หาพรมมาปูทับก็ได้น่ะครับจะได้ดูเรียบร้อย

Comment

ขอบคุณครับจะพยายามครับ

Comment

ลองเอาตัว sub ไว้ค้าง ๆ คอมครับ
                  เอายาว 1 เมตร พอครับ
                  และค้อย ลำโพงเข้า sub ค้อยเอา ยาว ๆ ก็ได้ครับ ^^

Comment

Working...
                  X